Joshua
6:1 Yanzu Yariko da aka sosai rufe saboda 'ya'yan Isra'ila
ya fita, ba wanda ya shigo.
6:2 Sai Ubangiji ya ce wa Joshuwa, "Duba, na ba da a hannunka
Yariko, da sarkinta, da manyan jarumawa.
6:3 Kuma za ku kewaye birnin, dukan ku mayaƙa, kuma za ku kewaye da birnin
birni sau ɗaya. Haka za ku yi kwana shida.
6:4 Firistoci bakwai za su ɗauki ƙaho bakwai na raguna a gaban akwatin.
A rana ta bakwai za ku kewaye birnin sau bakwai
firistoci za su busa ƙahoni.
6:5 Kuma shi zai faru, a lõkacin da suka yi dogon busa da
Da ƙaho, da kuma lokacin da kuka ji amon ƙaho, dukan jama'a
za su yi ihu da babbar sowa; Katangar birnin kuwa za ta ruguje
Jama'a za su hau kowane mutum a gabansa.
6:6 Sai Joshuwa, ɗan Nun, ya kira firistoci, ya ce musu, "Ku tafi
sama akwatin alkawari, kuma bari firistoci bakwai ɗauke da ƙaho bakwai na
zankayen raguna a gaban akwatin alkawarin Ubangiji.
6:7 Sai ya ce wa jama'a, "Ku wuce, ku kewaye birnin, ku bar shi
Masu makamai suka wuce gaban akwatin Ubangiji.
6:8 Kuma a lõkacin da Joshuwa ya yi magana da jama'a, cewa
Firistoci bakwai masu ɗauke da ƙahonin raguna bakwai suka wuce gaba
Yahweh, ya busa ƙahoni, da akwatin alkawari na Ubangiji
Ubangiji ya bi su.
6:9 Kuma makamai suka tafi a gaban firistoci, waɗanda suka busa ƙaho.
'Yan bayan akwatin suka bi bayan akwatin, firistoci kuma suna ta busa
tare da ƙaho.
6:10 Kuma Joshuwa ya umarci jama'a, yana cewa, "Kada ku yi sowa, kuma
ku yi surutu da muryarku, ko wata kalma ba za ta fito daga ciki ba
bakinka, har ranar da na ce ka yi ihu; To, ku yi tsãwa.
6:11 Saboda haka akwatin alkawarin Ubangiji ya kewaye birnin, ya zagaya da shi sau ɗaya
Suka shiga sansani suka sauka a zangon.
6:12 Kuma Joshuwa ya tashi da sassafe, da firistoci suka ɗauki akwatin alkawari
Ubangiji.
6:13 Kuma bakwai firistoci ɗauke da ƙaho bakwai na raguna a gaban akwatin alkawari.
Ubangiji ya ci gaba kullum, yana busa ƙahoni
mahara dauke da makamai ne suka tafi gabansu; amma mai baya ya zo bayan akwatin alkawari
Yahweh, firistoci suka tafi suna busa ƙahoni.
6:14 Kuma a rana ta biyu suka kewaye birnin sau ɗaya, kuma suka koma cikin birnin
zango: haka suka yi kwana shida.
6:15 Kuma a kan rana ta bakwai, suka tashi da sassafe a kusa da
Washe gari, kuma suka kewaye birnin kamar yadda bakwai
Sau bakwai kawai a wannan rana suka kewaye birnin sau bakwai.
6:16 Kuma shi ya faru da cewa a karo na bakwai, sa'ad da firistoci busa da
Joshuwa ya ce wa jama'a, ku busa ƙaho. gama Ubangiji ya ba
ka birni.
6:17 Kuma birnin zai zama la'ananne, ko da shi, da dukan abin da yake a cikinta
Ubangiji: Rahab karuwa ce kaɗai za su rayu, ita da dukan waɗanda suke tare da su
ita a gidan, domin ta boye manzannin da muka aika.
6:18 Kuma ku, a kowace hanya, ku kiyaye kanku daga abin da aka la'anta, don kada ku
ku la'ane kanku, sa'ad da kuka ɗiba daga cikin abin da aka la'anta, ku yi
Sansanin Isra'ila, la'ananne ne, ku dame shi.
6:19 Amma duk azurfa, da zinariya, da kwanonin tagulla da baƙin ƙarfe, su ne
Keɓaɓɓu ga Ubangiji: Za su shiga taskar Ubangiji
Ubangiji.
6:20 Sai jama'a suka yi ihu sa'ad da firistoci suka busa ƙahoni
ya faru, lokacin da mutane suka ji amon ƙaho, da kuma
mutane suka yi ihu da tsawa, har bango ya ruguje, haka
Jama'a suka haura zuwa cikin birni, kowa ya miƙe a gabansa
suka kwace garin.
6:21 Kuma suka hallakar da dukan abin da yake cikin birnin, da namiji da mace.
babba da babba, da sa, da tumaki, da jaki, da takobi.
6:22 Amma Joshuwa ya ce wa maza biyu da suka leƙen asirin ƙasar
Ku shiga gidan karuwan, ku fito da macen, da dukan waɗannan
tana da kamar yadda kuka rantse mata.
6:23 Sa'an nan samarin da suke 'yan leƙen asiri suka shiga, suka fito da Rahab
mahaifinta, da mahaifiyarta, da 'yan'uwanta, da dukan abin da take da su. kuma
Suka fito da dukan 'yan'uwanta, suka bar su a bayan zangon
Isra'ila.
6:24 Kuma suka ƙone birnin da wuta, da dukan abin da yake cikinta
Azurfa, da zinariya, da kwanonin tagulla da na baƙin ƙarfe
A cikin taskar Haikalin Ubangiji.
6:25 Kuma Joshuwa ya ceci Rahab karuwa da rai, da gidan mahaifinta, kuma
duk abin da take da shi; Ita kuwa tana zaune a Isra'ila har wa yau. saboda
Ta ɓoye manzannin da Joshuwa ya aika su leƙen asirin Yariko.
6:26 Sa'an nan Joshuwa ya yi musu alkawari, ya ce, 'La'ananne ne mutumin da yake a dā
Ubangiji, wanda ya tashi ya gina wannan birnin Yariko, shi ne zai kwanta
Tushensa a cikin ɗan farinsa, da a autansa zai kasance
Ya kafa ƙofofinta.
6:27 Ubangiji kuwa yana tare da Joshuwa. Sunansa kuwa ya yi ta harzuka ko'ina
kasa.