Joshua
4:1 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da dukan mutane suka tsarkake haye Urdun.
Ubangiji ya yi magana da Joshuwa, ya ce.
4:2 Ka ɗauki mutum goma sha biyu daga cikin mutane, daga kowace kabila.
4:3 Kuma ku umarce su, cewa, 'Dauke ku daga tsakiyar Urdun.
Duwatsu goma sha biyu daga wurin da ƙafafun firistoci suka tsaya
ku tafi da su tare da ku, kuma ku bar su a wurin masauki.
Inda za ku sauka a wannan dare.
4:4 Sa'an nan Joshuwa ya kira goma sha biyu maza, wanda ya shirya daga cikin yara
Na Isra'ila, daga kowace kabila mutum.
4:5 Sai Joshuwa ya ce musu, "Ku haye a gaban akwatin alkawarin Ubangiji Allahnku
Ku shiga tsakiyar Urdun, kowane ɗayanku ya ɗauki dutse a bisansa
kafadarsa, bisa ga adadin kabilan 'ya'yan
Isra'ila:
4:6 Domin wannan ya zama wata ãyã daga gare ku, cewa a lõkacin da 'ya'yanku tambaye su
ubanni masu zuwa suna cewa, Me kuke nufi da waɗannan duwatsu?
4:7 Sa'an nan za ku amsa musu cewa, An datse ruwan Urdun a dā
akwatin alkawari na Ubangiji; a lokacin da ya haye Urdun, da
Ruwan Urdun ya yanke, waɗannan duwatsu za su zama abin tunawa
zuwa ga 'ya'yan Isra'ila har abada.
4:8 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka yi haka kamar yadda Joshuwa ya umarta, kuma suka ɗauka
duwatsu goma sha biyu daga tsakiyar Urdun kamar yadda Ubangiji ya faɗa wa Joshuwa.
bisa ga yawan kabilan jama'ar Isra'ila, da
Suka tafi da su zuwa wurin da suka sauka, suka kwanta
can kasa.
4:9 Joshuwa kuwa ya kafa duwatsu goma sha biyu a tsakiyar Urdun, a wurin
inda ƙafafun firistoci waɗanda suke ɗauke da akwatin alkawari suka tsaya.
kuma suna can har yau.
4:10 Domin firistoci waɗanda suka ɗauki akwatin sun tsaya a tsakiyar Urdun, har
An gama dukan abin da Ubangiji ya umarci Joshuwa ya faɗa wa Ubangiji
Jama'a, bisa ga dukan abin da Musa ya umarci Joshuwa
gaggauce ya wuce.
4:11 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da dukan mutane da aka tsarkake, haye
akwatin alkawarin Ubangiji da firistoci suka haye a gaban Ubangiji
mutane.
4:12 Kuma 'ya'yan Ra'ubainu, da Gad, da rabin kabilar
Na Manassa, ya haye da makamai a gaban Isra'ilawa kamar yadda Musa
ya yi magana da su:
4:13 Game da dubu arba'in da dubu arba'in shirya yaƙi, suka haye a gaban Ubangiji zuwa
yaƙi, zuwa filayen Yariko.
4:14 A wannan rana Ubangiji ya ɗaukaka Joshuwa a gaban dukan Isra'ila. kuma
Suna tsoronsa kamar yadda suka ji tsoron Musa, dukan kwanakin ransa.
4:15 Sai Ubangiji ya yi magana da Joshuwa, ya ce.
4:16 Umurci firistoci waɗanda suke ɗauke da akwatin shaida, cewa su zo
daga Jordan.
4:17 Saboda haka Joshuwa ya umarci firistoci, yana cewa, "Ku fito daga
Jordan.
4:18 Kuma shi ya faru, a lokacin da firistoci da suka ɗauki akwatin alkawari
Ubangiji ya fito daga tsakiyar Urdun da tafin ƙafafu
Ƙafafun firistoci sun ɗaga sama zuwa sandararriyar ƙasa, cewa ruwan
Urdun kuwa ya koma inda suke, ya malalo bisa gaɓar nasa
yi a da.
4:19 Kuma mutane suka fito daga Urdun a kan rana ta goma ga fari
Watan suka sauka a Gilgal a wajen gabas da iyakar Yariko.
4:20 Kuma waɗannan duwatsu goma sha biyu, waɗanda suka kwashe daga cikin Urdun, Joshuwa ya kafa
in Gilgal.
4:21 Kuma ya yi magana da 'ya'yan Isra'ila, yana cewa: "Lokacin da 'ya'yanku
nan gaba za su tambayi kakanninsu, su ce, Menene waɗannan duwatsu?
4:22 Sa'an nan za ku sanar da 'ya'yanku, suna cewa, 'Isra'ila ya haye wannan
Jordan akan busasshiyar ƙasa.
4:23 Gama Ubangiji Allahnku ya bushe ruwan Urdun daga gabanku.
Har kuka haye kamar yadda Ubangiji Allahnku ya yi wa Bahar Maliya.
wanda ya bushe daga gabanmu, har muka haye.
4:24 Domin dukan mutanen duniya su san hannun Ubangiji, cewa
Yana da ƙarfi, domin ku ji tsoron Ubangiji Allahnku har abada.