Joshua
2:1 Sai Joshuwa, ɗan Nun, ya aiki mutum biyu daga Shittim su leƙen asiri.
yana cewa, Ku tafi ku leƙa ƙasar Yariko. Suka tafi, suka shiga wata
gidan karuwa, mai suna Rahab, ya sauka a can.
2:2 Kuma aka faɗa wa Sarkin Yariko, yana cewa: "Ga shi, mutane sun shigo
A wannan dare na Isra'ilawa don su leƙo asirin ƙasar.
2:3 Kuma Sarkin Yariko aika zuwa ga Rahab, yana cewa, "Fito da maza
waɗanda suka zo wurinka, waɗanda suka shiga gidanka, gama sun kasance
zo don bincika duk ƙasar.
2:4 Matar kuwa ta ɗauki mutanen biyu, ta ɓoye su, ta ce haka: "An zo
maza a gare ni, amma ban san inda suka fito ba.
2:5 Kuma shi ya je game da lokacin rufe ƙofar, a lõkacin da ta kasance
duhu, har mutanen suka fita: inda mutanen suka tafi ban sani ba
bayan su da sauri; gama za ku riske su.
2:6 Amma ta kawo su zuwa rufin gidan, kuma ta ɓoye su da su
ƴar ƴar ƴaƴan leƙen asiri wadda ta jera a kan rufin.
2:7 Kuma mutanen suka bi su, har zuwa Urdun zuwa mashigai
Da waɗanda suka bi su suka fita, suka rufe ƙofar.
2:8 Kuma kafin su aka kwanta, ta je zuwa gare su a kan rufin.
2:9 Sai ta ce wa mutanen, "Na sani Ubangiji ya ba ku ƙasar.
Kuma cewa ka firgita a kan mu, da cewa dukan mazaunan
Ƙasa ta suma saboda ku.
2:10 Domin mun ji yadda Ubangiji ya bushe ruwan Bahar Maliya
ku, lokacin da kuka fito daga Masar. da abin da kuka yi wa sarakunan nan biyu
Amoriyawan da suke hayin Urdun, da Sihon da Og
halakar da shi gaba ɗaya.
2:11 Kuma da zaran mun ji wadannan abubuwa, zukatanmu ba narke, ba
Ashe, akwai sauran ƙarfin hali ga kowane mutum, saboda ku
Ubangiji Allahnku, shi ne Allah a sama a bisa, da kuma a ƙasa a ƙasa.
2:12 Yanzu saboda haka, ina rokonka ka, rantse mini da Ubangiji, tun da na yi
Ya yi muku alheri, har ku ma za ku yi wa mahaifina alheri
gida, kuma ku ba ni alama ta gaskiya:
2:13 Kuma dõmin ku ceci mahaifina, da mahaifiyata, da 'yan'uwana da rai.
da 'yan uwana mata, da duk abin da suke da shi, kuma ku ceci rayukanmu daga
mutuwa.
2:14 Sai mutanen suka amsa mata: "Rayuwarmu domin ku, idan ba ku furta wannan namu."
kasuwanci. Sa'ad da Ubangiji ya ba mu ƙasar, za mu yi
zai yi muku alheri da gaske.
2:15 Sa'an nan ta saukar da su da igiya ta taga
A kan garun garin, ta zauna a bango.
2:16 Sai ta ce musu: "Ku tafi a kan dutsen, kada masu bi su hadu."
ka; Kuma ku ɓuya a can kwana uku, sai masu bin su su kasance
Sai ku koma, sa'an nan ku tafi.
2:17 Sai mutanen suka ce mata: "Za mu zama marasa laifi a kan wannan rantsuwar
ka rantse da mu.
2:18 Sai ga, sa'ad da muka shiga cikin ƙasar, za ku ɗaure wannan layin na mulufi
Zare a cikin taga wanda ka saukar da mu ta: kuma za ku
Ka kawo mahaifinka, da mahaifiyarka, da 'yan'uwanka, da na ubanka duka
gida, zuwa gare ku.
2:19 Kuma zai zama, cewa duk wanda ya fita daga ƙofofin gidanka
A cikin titi, jininsa zai kasance a kansa, kuma za mu kasance
Duk wanda yake tare da ku a gidan, jininsa ne
zai kasance a kan mu, idan wani hannu ya kasance a kansa.
2:20 Kuma idan ka furta wannan al'amarin, sa'an nan za mu zama barrantacce daga rantsuwarka
wanda ka rantse da mu.
2:21 Sai ta ce, "A bisa ga maganarka, haka zama. Ita kuwa ta aike su
tafi, suka tafi, ta daure jajayen layin taga.
2:22 Sai suka tafi, suka isa dutsen, suka zauna a can kwana uku.
Har sai da aka komo, masu bin su suka neme su
Duk da haka, amma ba su same su ba.
2:23 Sai mutanen biyu suka koma, suka gangara daga dutsen, suka wuce
Ya zo wurin Joshuwa ɗan Nun, ya faɗa masa dukan abin da
ya same su:
2:24 Kuma suka ce wa Joshuwa, "Hakika Ubangiji ya ba da a hannunmu
dukan ƙasar; Domin ko da dukan mazaunan ƙasar sun suma
saboda mu.