Joshua 1:1 Yanzu bayan mutuwar Musa, bawan Ubangiji, shi ya faru. Ubangiji ya yi magana da Joshuwa ɗan Nun, baran Musa, ya ce. 1:2 Musa bawana ya mutu; Yanzu fa tashi, haye wannan Urdun. kai da mutanen nan duka, zuwa ƙasar da nake ba su zuwa ga 'ya'yan Isra'ila. 1:3 Duk inda tafin kafarka za ta taka, da na An ba ku, kamar yadda na faɗa wa Musa. 1:4 Daga jeji da wannan Lebanon har zuwa babban kogin, da Kogin Yufiretis, da dukan ƙasar Hittiyawa, har zuwa Bahar Rum wajen faɗuwar rana, ita ce iyakarku. 1:5 Ba wani mutum zai iya tsayawa a gabanka dukan kwanakinka rayuwa: kamar yadda na kasance tare da Musa, haka kuma zan kasance tare da kai: Ba zan yi kasala da kai ba. kuma kada ku yashe ku. 1:6 Ka yi ƙarfi da ƙarfin hali, gama ga wannan jama'a za ka raba Ƙasar wadda na rantse zan ba kakanninsu, ita ce gādo su. 1:7 Sai kawai ka kasance da ƙarfi da ƙarfin hali, domin ka kiyaye su yi bisa ga dukan dokokin da bawana Musa ya umarce ka, ka juyo ba daga gare ta zuwa dama ko hagu, domin ka sami albarka duk inda ka dosa. 1:8 Wannan littafin shari'a ba zai rabu da bakinka; amma za ku Ku yi ta'adi a cikinsa dare da yini, tsammãninku, ku yi taƙawa zuwa ga dukan abin da aka rubuta a cikinsa, gama sa'an nan za ka yi hanyarka mai wadata, sa'an nan kuma za ku sami babban rabo. 1:9 Ashe, ban umurce ku ba? Ku yi ƙarfi, ku yi ƙarfin hali; zama ba Ka ji tsoro, kada ka ji tsoro, gama Ubangiji Allahnka yana tare da kai duk inda ka dosa. 1:10 Sai Joshuwa ya umarci shugabannin jama'a, yana cewa. 1:11 Wuce ta cikin rundunar, da kuma umurci mutane, yana cewa, shirya ku kayan abinci; Gama cikin kwana uku za ku haye wannan Urdun, ku shiga ku mallaki ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku ku mallake ta. 1:12 Kuma zuwa ga Ra'ubainu, da Gadawa, da rabin kabilar Manassa, ya ce wa Joshuwa, ya ce, 1:13 Ku tuna da maganar da Musa, bawan Ubangiji, ya umarce ku. suna cewa, Ubangiji Allahnku ya ba ku hutawa, ya kuwa ba ku wannan ƙasa. 1:14 Matanku, da 'ya'yanku, da dabbobinku, za su zauna a ƙasar Musa ya ba ku a hayin Urdun. amma sai ku wuce gabanku 'Yan'uwa masu makamai, dukan jarumawa, ku taimake su. 1:15 Har Ubangiji ya ba 'yan'uwanku hutawa, kamar yadda ya ba ku, kuma Sun kuma mallaki ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba su. Sa'an nan za ku koma ƙasar mallakarku, ku more ta. Abin da Musa, bawan Ubangiji, ya ba ku a hayin Urdun wajen wajen Ubangiji fitowar rana. 1:16 Kuma suka amsa wa Joshuwa, yana cewa, "Duk abin da ka umarce mu mu yi yi, kuma duk inda ka aike mu, za mu je. 1:17 Kamar yadda muka yi biyayya da Musa a cikin dukan kõme, haka za mu kasa kunne Ubangiji Allahnka kaɗai ya kasance tare da kai kamar yadda ya kasance tare da Musa. 1:18 Duk wanda ya yi tawaye ga umarninka, kuma ba zai Ka kasa kunne ga maganarka cikin dukan abin da ka umarce shi, za a sa shi har zuwa mutuwa: kawai ka kasance da ƙarfi da ƙarfin hali.