John
12:1 Sa'an nan Yesu kafin Idin Ƙetarewa kwana shida ya zo Betanya, inda Li'azaru
ya kasance, wanda ya kasance matacce, wanda ya tashe shi daga matattu.
12:2 A can suka yi masa abincin dare; Marta kuwa ta yi hidima, amma Li'azaru yana ɗaya daga cikinsu
waɗanda suka zauna a teburin tare da shi.
12:3 Sai Maryamu ta ɗauki fam guda na man shafawa na nardi, mai tsada sosai
Shafa ƙafafun Yesu, kuma ya goge ƙafafunsa da gashinta
gida ya cika da kamshin mai.
12:4 Sai ɗaya daga cikin almajiransa, Yahuda Iskariyoti, ɗan Siman, ya ce
ya kamata a ci amanar shi,
12:5 Me ya sa ba a sayar da wannan man shafawa a kan dinari ɗari uku, kuma aka bai wa
matalauci?
12:6 Wannan ya ce, ba cewa ya kula da matalauta. amma saboda ya kasance a
barawo, kuma ya mallaki jakar, ya kwashe abin da aka saka a ciki.
12:7 Sa'an nan Yesu ya ce, "Ku bar ta
kiyaye wannan.
12:8 Ga matalauta kullum kuna tare da ku; amma ba koyaushe kuke da ni ba.
12:9 Saboda haka, Yahudawa da yawa sun san yana can, kuma suka zo
Ba don Yesu kaɗai ba, amma domin su ga Li'azaru kuma, wanda ya ke
ya tashi daga matattu.
12:10 Amma manyan firistoci suka yi shawara don su sa Li'azaru ma
mutuwa;
12:11 Domin ta dalilinsa da yawa daga cikin Yahudawa suka tafi, kuma suka ba da gaskiya
a kan Yesu.
12:12 Kashegari da yawa waɗanda suka zo idin, suka ji
cewa Yesu yana zuwa Urushalima,
12:13 Ya ɗauki rassan dabino, ya fita don ya tarye shi, ya yi kuka.
Hosanna: Albarka ta tabbata ga Sarkin Isra'ila, mai zuwa da sunan Ubangiji
Ubangiji.
12:14 Kuma Yesu, a lõkacin da ya sami wani ɗan jaki, ya zauna a kai. kamar yadda aka rubuta,
12:15 Kada ku ji tsoro, 'yar Sihiyona.
maraƙi.
12:16 Waɗannan abubuwa ba su fahimci almajiransa da farko, amma a lokacin da Yesu
aka ɗaukaka, sa'an nan suka tuna cewa an rubuta waɗannan abubuwa
shi, da kuma cewa sun yi masa waɗannan abubuwa.
12:17 Saboda haka mutanen da suke tare da shi sa'ad da ya kira Li'azaru daga nasa
kabari, kuma ya tashe shi daga matattu, ba da shaida.
12:18 A saboda wannan dalili, mutane kuma suka tarye shi, domin sun ji cewa yana da
aikata wannan abin al'ajabi.
12:19 Saboda haka Farisiyawa suka ce wa juna, "Ku ji yadda kuke
rinjaye kome ba? ga shi duniya ta bi shi.
12:20 Kuma a cikinsu akwai waɗansu Helenawa waɗanda suka zo su yi sujada a cikin sujada
idi:
12:21 Wannan kuwa ya zo wurin Filibus, wanda yake na Betsaida ta Galili.
Ya roƙe shi ya ce, “Yallabai, muna son ganin Yesu.
12:22 Filibus ya zo ya gaya wa Andarawus, Andarawus da Filibus kuma suka faɗa
Yesu.
12:23 Kuma Yesu ya amsa musu, ya ce, "Lokaci ya yi, da Ɗan Mutum
ya kamata a ɗaukaka.
12:24 Lalle hakika, ina gaya muku, sai dai idan hatsin alkama ya fāɗi a cikin ciyawar ƙasa.
ƙasa ta mutu, ta dawwama ita kaɗai, amma idan ta mutu, ta haifi da yawa
'ya'yan itace.
12:25 Wanda ya ke son ransa, zai rasa ta; kuma wanda ya ƙi ransa a ciki
wannan duniya za ta kiyaye ta har rai madawwami.
12:26 Idan kowa ya bauta mini, bari ya bi ni. kuma inda nake, can kuma
Bawa na zama: idan kowa ya bauta mini, Ubana zai girmama shi.
12:27 Yanzu raina ya damu; kuma me zan ce? Uba, ka cece ni daga wannan
sa'a: amma saboda haka na zo wannan sa'a.
12:28 Uba, daukaka sunanka. Sai wata murya ta zo daga sama tana cewa, “I
Dukansu sun ɗaukaka shi, kuma za su sake ɗaukaka shi.
12:29 Saboda haka, jama'ar da suke tsaye kusa, kuma suka ji shi, suka ce da shi
aradu: Wasu suka ce, Mala'ika ya yi magana da shi.
12:30 Yesu ya amsa ya ce, "Wannan murya zo ba saboda ni, amma domin ku
saboda
12:31 Yanzu ne shari'ar wannan duniya: yanzu zai zama sarkin wannan duniya
jefa fitar.
12:32 Kuma ni, idan an ɗaga ni daga ƙasa, zan kusantar da dukan mutane zuwa gare ni.
12:33 Wannan ya faɗa, yana nuna irin mutuwar da zai mutu.
12:34 Jama'a suka amsa masa ya ce, “A cikin Attaura muka ji Almasihu
yana dawwama har abada: me kuma kake cewa, Dole ne a ɗaga Ɗan Mutum?
Wanene wannan Ɗan Mutum?
12:35 Sa'an nan Yesu ya ce musu: "Har yanzu a ɗan lokaci kadan haske tare da ku.
Ku yi tafiya alhali kuna da haske, kada duhu ya zo muku
Yana tafiya cikin duhu bai san inda ya dosa ba.
12:36 Yayin da kuke da haske, ku yi imani da hasken, domin ku zama 'ya'ya
na haske. Yesu ya faɗi waɗannan abubuwa, ya tafi ya ɓuya
daga gare su.
12:37 Amma ko da yake ya aikata mu'ujizai da yawa a gabansu, duk da haka sun gaskata
ba akansa ba:
12:38 Domin a cika maganar annabi Ishaya, wanda ya
Ya ce, Ubangiji, wa ya gaskata labarinmu? kuma ga wanda yake da hannun
Ubangiji ya bayyana?
12:39 Saboda haka, ba su iya ba da gaskiya, domin Ishaya ya sāke ce musu.
12:40 Ya makantar da idanunsu, kuma ya taurare zukatansu; cewa ya kamata
kada ku gani da idanunsu, kuma kada ku gane da zuciyarsu, kuma ku kasance
tuba, kuma in warkar da su.
12:41 Waɗannan abubuwa Ishaya ya ce, a lõkacin da ya ga ɗaukakarsa, kuma ya yi magana a kansa.
12:42 Duk da haka, a cikin manyan shugabanni kuma da yawa sun gaskata da shi. amma
Domin Farisawa ba su yi shaida da shi ba, don kada su kasance
fitar da majami'a:
12:43 Domin sun fi son yabon mutane fiye da yabon Allah.
12:44 Yesu ya ɗaga murya ya ce, "Duk wanda ya gaskata da ni, ba ya gaskata da ni, amma
a kan wanda ya aiko ni.
12:45 Kuma wanda ya gan ni, ya ga wanda ya aiko ni.
12:46 Ni haske ne na zo cikin duniya, domin duk wanda ya gaskata da ni ya zama
kada ku dawwama a cikin duhu.
12:47 Kuma idan kowa ya ji maganata, kuma bai gaskata ba, ba zan hukunta shi ba
Ya zo ba domin ya yi wa duniya hukunci ba, amma domin ya ceci duniya.
12:48 Duk wanda ya ƙi ni, kuma bai karɓi maganata ba, yana da wanda yake hukunci
shi: maganar da na faɗa, ita ce za ta hukunta shi a ƙarshe
rana.
12:49 Domin ban yi magana da kaina ba. amma Uban da ya aiko ni, shi ya bayar
ni umarni, abin da zan faɗa, da abin da zan faɗa.
12:50 Kuma na san cewa umarninsa rai madawwami ne, duk abin da na faɗa
saboda haka, kamar yadda Uba ya ce mini, haka nake magana.