Joel
1:1 Maganar Ubangiji ta zo wa Yowel, ɗan Fetuwel.
1:2 Ku ji wannan, ku tsofaffi, kuma ku kasa kunne, dukan mazaunan ƙasar.
A zamaninku ne, ko kuwa a zamanin kakanninku?
1:3 Ku gaya wa 'ya'yanku, kuma bari 'ya'yanku su gaya wa 'ya'yansu.
da 'ya'yansu wani tsara.
1:4 Abin da palmerworm ya bari, fara ce ta ci; da wancan
abin da fara ya bari ya cinye; da abin da
cankerworm ya bar macijin ya ci.
1:5 Wayyo, ku mashaya, da kuka; Ku yi kuka, dukan ku masu shayarwa.
saboda sabon ruwan inabi; gama an yanke daga bakinka.
1:6 Domin wata al'umma ta hau kan ƙasata, mai ƙarfi, kuma ba tare da adadi, wanda
Hakora haƙoran zaki ne, kuma yana da kuncin haƙoran babba
zaki.
1:7 Ya lalatar da kurangar inabina, Ya bashe itacen ɓaurena
wanke danda, kuma jefar da shi. rassansa farare ne.
1:8 Makoki kamar budurwa sanye da tufafin makoki saboda mijinta na ƙuruciyarta.
1:9 Hadaya ta nama da abin sha da aka yanke daga Haikalin
Ubangiji; Firistoci, ma'aikatan Ubangiji, suna makoki.
1:10 Filin ya lalace, ƙasar tana makoki; gama masara ta lalace: sabo
ruwan inabi ya bushe, mai ya bushe.
1:11 Ku ji kunya, ya ku manoma. Ku yi kuka, ku masu aikin gonakin inabi, saboda alkama!
kuma ga sha'ir; domin amfanin gona ya lalace.
1:12 Itacen inabin ya bushe, itacen ɓaure kuma ya bushe; rumman
Itace, da dabino kuma, da itacen apple, har da dukan itatuwan fir
Filaye, sun bushe: Domin farin ciki ya ƙare daga ɗiyan mutane.
1:13 Ku yi makoki, ku firistoci
bagade: zo, ku kwanta da tsummoki dukan dare, ku bayin Allahna, gama Ubangiji
Ba a hana hadaya ta gari da ta sha daga Haikalin
Ubangijinku.
1:14 Ku tsarkake azumi, ku kira babban taro, ku tara dattawa da dukan
mazaunan ƙasar ku shiga Haikalin Ubangiji Allahnku, ku yi kuka
ga Ubangiji.
1:15 Kaito ga yini! gama ranar Ubangiji ta gabato, kuma kamar a
halaka daga Mai Iko Dukka za ta zo.
1:16 Shin, ba a yanke naman a gaban idanunmu, i, farin ciki da farin ciki daga Ubangiji
gidan Allahnmu?
1:17 Iri ya ruɓe a ƙarƙashin ɓangarorin su, garners sun lalace.
an rushe rumbunana; gama masara ta bushe.
1:18 Ta yaya namomin jeji nishi! garken dabbõbin ni'ima suka gigice, sabõda su
ba ku da makiyaya; I, garken tumaki sun zama kufai.
1:19 Ya Ubangiji, Zan yi kuka gare ka, Gama wuta ta cinye wuraren kiwo.
jeji, kuma harshen wuta ya ƙone dukan itatuwan jeji.
1:20 Namomin jeji kuma suna kuka gare ka, gama kogunan ruwa
Wuta ta cinye wuraren kiwo na jeji.