Ayuba
42:1 Sa'an nan Ayuba ya amsa wa Ubangiji, ya ce.
42:2 Na san cewa za ka iya yin kowane abu, da kuma cewa babu tunani zai iya zama
hana ku.
42:3 Wane ne wanda ya ɓoye shawara ba tare da sani ba? don haka ina da
na furta cewa ban gane ba; abubuwan ban mamaki a gare ni, waɗanda na sani
ba.
42:4 Ji, ina rokonka, kuma zan yi magana: Zan tambaye ku, kuma
ka bayyana mini.
42:5 Na ji labarinka da jin kunnuwa, amma yanzu idona gani
ka.
42:6 Saboda haka, na ƙin kaina, kuma na tuba a cikin turɓaya da toka.
42:7 Kuma shi ya kasance haka, bayan da Ubangiji ya faɗa wa Ayuba wadannan kalmomi
Ubangiji ya ce wa Elifaz mutumin Teman, “Na yi fushi da kai
gāba da abokanka biyu: gama ba ku yi mini magana ba
daidai, kamar yadda bawana Ayuba ya yi.
42:8 Saboda haka, ku ɗauki bijimai bakwai da raguna bakwai, ku tafi wurina
Bawan Ayuba, ku miƙa wa kanku hadaya ta ƙonawa. kuma nawa
bawa Ayuba zai yi addu'a dominku, gama shi zan karba, don kada in yi
Ku bayan wautarku, da yake ba ku yi mini magana ba
daidai ne, kamar bawana Ayuba.
42:9 Sai Elifaz, Ba Teman, da Bildad, Ba Shu'a, da Zofar, Ba Na'amath.
Suka tafi, suka yi yadda Ubangiji ya umarce su
karban Ayuba.
42:10 Kuma Ubangiji ya mayar da zaman talala Ayuba, a lõkacin da ya yi addu'a domin nasa
Abokai: Ubangiji kuma ya ba Ayuba ninki biyu na abin da yake da shi a dā.
42:11 Sa'an nan dukan 'yan'uwansa, da dukan 'yan'uwansa mata, suka zo wurinsa
waɗanda suka saba da shi a da, suna cin abinci tare
Shi a gidansa, suka yi makoki a kansa, suka ta'azantar da shi bisa dukan al'amura
Mugun da Ubangiji ya auko masa, kowa ya ba shi gunta
na kuɗi, kowane ɗaya kuma ɗan kunne na zinariya.
42:12 Don haka Ubangiji ya albarkaci ƙarshen Ayuba fiye da farkonsa: gama
Yana da tumaki dubu goma sha huɗu, da raƙuma dubu shida, da dubu ɗaya
Karkiyar shanu, da jakuna dubu.
42:13 Ya kuma haifi 'ya'ya maza bakwai da mata uku.
42:14 Kuma ya kira sunan na farko, Jemima. da sunan na biyu.
Keziya; Sunan na uku kuma Kerenhaffuch.
42:15 Kuma a cikin dukan ƙasar ba a sami mata masu kyau kamar 'ya'yan Ayuba.
Ubansu kuwa ya ba su gādo tare da 'yan'uwansu.
42:16 Bayan wannan, Ayuba ya rayu shekara ɗari da arba'in, kuma ya ga 'ya'yansa maza
'Ya'yansa maza, har tsara huɗu.
42:17 Saboda haka Ayuba ya mutu, yana da haihuwa da kuma cike da kwanaki.