Ayuba
24:1 Me ya sa, ganin lokatai ba su ɓoye ga Maɗaukaki, waɗanda suka sani
bai ga kwanakinsa ba?
24:2 Wasu cire alamomin; Suna ƙwace garke, suna kiwon tumaki
daga ciki.
24:3 Suna korar jakin marayu, Suna ɗaukar sa na gwauruwa
alkawari.
24:4 Sun kawar da matalauta daga hanya: matalauta na duniya boye
kansu tare.
24:5 Sai ga, kamar jakunan daji a cikin hamada, suna fita zuwa aikinsu; tashi
Hamada tana ba da abinci domin su da nasu
yara.
24:6 Kowannensu suna girbe hatsinsa a gona, kuma suna tattara amfanin gonakin inabi
na azzalumai.
24:7 Suna sa tsirara su kwana ba tare da tufafi ba
sutura a cikin sanyi.
24:8 Suna jika tare da ruwan sama na duwatsu, kuma sun rungumi dutsen
son mafaka.
24:9 Suna ƙwace marayu daga ƙirjin, kuma suna ɗaukar jinginar Ubangiji
matalauci.
24:10 Sun sa shi ya tafi tsirara ba tare da tufafi, kuma suka dauke
sheaf daga mayunwata;
24:11 Waɗanda suke yin mai a cikin ganuwarsu, suna tattake wuraren matsewar ruwan inabi
fama da ƙishirwa.
24:12 Maza suna nishi daga cikin birni, kuma ran waɗanda suka ji rauni suna kuka.
Kuma Allah bai yi musu wauta ba.
24:13 Su ne daga waɗanda suka tayar wa haske; ba su san hanyoyin ba
daga gare ta, kuma kada ka dawwama a cikin hanyõyinta.
24:14 Mai kisankai yana tashi tare da haske yana kashe matalauta da matalauta, kuma a cikin
Dare kamar barawo ne.
24:15 Idon mazinata kuma yana jiran faɗuwar rana, yana cewa, 'Ba ido
zai gan ni, ya ɓad da fuskarsa.
24:16 A cikin duhu suka haƙa ta cikin gidaje, wanda suka yi alama
Su kansu da rana: Ba su san hasken ba.
24:17 Domin safiya kamar inuwar mutuwa ce a gare su
su, suna cikin firgicin inuwar mutuwa.
24:18 Shi ne mai sauri kamar ruwa; An la'anta rabonsu a duniya
Bai ga hanyar gonakin inabi ba.
24:19 Fari da zafi suna cinye ruwan dusar ƙanƙara, haka ma kabari
sun yi zunubi.
24:20 Ciki zai manta da shi; tsutsa za ta ci abinci mai daɗi a kansa. zai yi
Kada a ƙara tunawa; Za a karya mugunta kamar itace.
24:21 Shi ne mugun nufi ga bakarariya, kuma ba ya aikata alheri
matar da mijinta ya rasu.
24:22 Ya jawo maɗaukaki da ikonsa, ya tashi, ba wanda yake
tabbas rayuwa.
24:23 Ko da yake an ba shi a cikin aminci, a kan abin da ya huta. duk da haka idanunsa
suna kan hanyoyinsu.
24:24 An ɗaukaka su na ɗan lokaci kaɗan, amma sun tafi kuma suna ƙasƙantar da su. su
Ana fitar da su daga hanya kamar yadda duk sauran, kuma an yanke su kamar yadda saman
kunnuwa na masara.
24:25 Kuma idan ba haka ba a yanzu, wanda zai sa ni maƙaryaci, kuma ya yi maganata
babu abin da daraja?