Ayuba
18:1 Bildad, Ba Shu'a, ya amsa, ya ce,
18:2 Har yaushe za ku kasance kafin ku kawo karshen magana? alama, kuma daga baya mu
zai yi magana.
18:3 Me ya sa aka kidaya mu a matsayin dabbobi, da kuma reputed wulakanci a gabanka?
18:4 Ya yayyage kansa a cikin fushinsa.
Za a kawar da dutse daga inda yake?
18:5 Na'am, hasken mugaye za a kashe, da tartsatsin wuta
ba zai haskaka ba.
18:6 Hasken zai zama duhu a cikin alfarwa, kuma fitilarsa za a sa
fita da shi.
18:7 The matakai na ƙarfinsa za a ƙunci, da nasa shawara za
jefa shi ƙasa.
18:8 Domin ya aka jefa a cikin raga da ƙafafunsa, kuma yana tafiya a kan tarko.
18:9 Gin zai kama shi ta diddige, kuma ɗan fashi zai rinjayi
shi.
18:10 A tarko da aka aza a gare shi a cikin ƙasa, da kuma tarko a gare shi a hanya.
18:11 Tsoro za su tsoratar da shi a kowane gefe, kuma za su kore shi zuwa nasa
ƙafafu.
18:12 Ƙarfinsa za a ji yunwa, kuma halaka za a shirya a
gefensa.
18:13 Za ta cinye ƙarfin fata, ko da ɗan fari na mutuwa
zai cinye ƙarfinsa.
18:14 Ya dogara za a kafe daga alfarwa, kuma shi zai kawo
shi ga sarkin firgici.
18:15 Zai zauna a cikin alfarwarsa, domin ba nasa ba ne
Za a warwatse bisa mazauninsa.
18:16 Tushensa za a bushe a ƙarƙashinsa, kuma a sama za a yanke reshensa
kashe.
18:17 Ya ambaton zai halaka daga cikin ƙasa, kuma ya bã ya da wani suna
a titi.
18:18 Ya za a kore shi daga haske zuwa duhu, kuma za a kore shi daga cikin
duniya.
18:19 Ba zai sami ɗa, ko ɗan'uwa a cikin jama'arsa, ko sauran sauran
a cikin gidansa.
18:20 Waɗanda suka zo bayansa za su yi mamakin ranarsa, kamar yadda waɗanda suka tafi
kafin su tsorata.
18:21 Lalle ne, irin waɗannan su ne gidajen mugaye, kuma wannan shi ne wurin
wanda bai san Allah ba.