Ayuba
2:1 Akwai kuma wata rana da 'ya'yan Allah suka zo su gabatar da kansu
A gaban Ubangiji, Shaiɗan kuma ya zo tare da su don ya ba da kansa
a gaban Ubangiji.
2:2 Sai Ubangiji ya ce wa Shaiɗan, "Daga ina ka fito? Kuma Shaidan
Ubangiji ya amsa, ya ce, “Daga kai da komowa cikin duniya, da kuma
daga tafiya sama da kasa a cikinsa.
2:3 Sai Ubangiji ya ce wa Shaiɗan: "Shin, ka ga bawana Ayuba, cewa
Ba wani kamarsa a cikin ƙasa, cikakken mutum mai gaskiya, ɗaya
masu tsoron Allah, kuma masu nisantar mugunta? Kuma har yanzu yana riƙe nasa
Amincinku, ko da yake ka sa ni gāba da shi, Don in hallaka shi a waje
sanadi.
2:4 Sai Shaiɗan ya amsa wa Ubangiji, ya ce, "Skin ga fata, i, duk abin da a
mutum zai bayar domin ransa.
2:5 Amma miƙa hannunka yanzu, da kuma shãfe kashinsa da namansa, kuma shi
Zan zage ka a fuskarka.
2:6 Sai Ubangiji ya ce wa Shaiɗan, "Ga shi, yana a hannunka. amma ajiye nasa
rayuwa.
2:7 Sai Shaiɗan ya fita daga gaban Ubangiji, kuma ya bugi Ayuba da
ciwon kai tun daga tafin kafarsa har zuwa kambinsa.
2:8 Kuma ya ɗauki masa wani tukunyar tukwane don ya goge kansa. Ya zauna
cikin toka.
2:9 Sa'an nan matarsa ta ce masa: "Har yanzu kana riƙe da mutuncinka?
ka zagi Allah, kuma ka mutu.
2:10 Amma ya ce mata, "Kina magana kamar ɗaya daga cikin wawayen mata
yayi magana. Menene? za mu sami alheri a hannun Allah, kuma za mu
ba karban mugunta ba? A cikin wannan duka Ayuba bai yi zunubi da leɓunansa ba.
2:11 Sa'ad da abokan Ayuba uku suka ji dukan wannan mugun abu da ya faru
shi, kowa ya fito daga inda yake; Elifaz mutumin Teman, da
Bildad Ba Shuhiye, da Zofar Ba Naamath, gama sun yi wani abu
Mu hadu a yi makoki tare da shi, a kuma yi masa ta'aziyya.
2:12 Kuma a lõkacin da suka ɗaga idanunsu daga nesa, kuma ba su san shi
suka daga murya suka yi kuka; Kowannensu suka yayyage mayafinsa
An yayyafa musu ƙura a kawunansu zuwa sama.
2:13 Sai suka zauna tare da shi a ƙasa kwana bakwai da dare bakwai.
Ba wanda ya ce masa uffan, gama sun ga baƙin cikinsa ya yi yawa
mai girma.