Irmiya
50:1 Kalmar da Ubangiji ya yi magana a kan Babila, da ƙasar Ubangiji
Kaldiyawa ta annabi Irmiya.
50:2 Ku yi shela a cikin al'ummai, kuma ku yi shela, kuma ku kafa misali;
Ku yi shela, kada ku ɓuya: ku ce, An ci Babila, Bel ya sha kunya.
Merodach ya karye; gumakanta sun sha kunya, siffofinta sun lalace
karyewa.
50:3 Domin daga arewa akwai wata al'umma ta fito da ita, wanda zai
Mai da ƙasarta kufai, Ba wanda zai zauna a cikinta.
Za su tafi, mutum da dabba.
50:4 A waɗannan kwanaki, kuma a lokacin, in ji Ubangiji, 'ya'yan Isra'ila
Za su zo, su da mutanen Yahuza tare, suna tafiya suna kuka.
Za su tafi, su nemi Ubangiji Allahnsu.
50:5 Za su tambayi hanyar Sihiyona da fuskokinsu a can, suna cewa.
Ku zo, mu haɗa kanmu ga Ubangiji da madawwamin alkawari cewa
ba za a manta ba.
50:6 Mutanena sun zama ɓatattun tumaki, makiyayansu sun sa su tafi
Batattu, sun karkatar da su a kan duwatsu, Sun tafi
Dutsen zuwa tudu, sun manta wurin hutawarsu.
50:7 Duk waɗanda suka same su sun cinye su, abokan gābansu suka ce, “Mu
Kada ku yi laifi, gama sun yi wa Ubangiji mazauni zunubi
adalci, Ubangiji, begen kakanninsu.
50:8 Cire daga tsakiyar Babila, kuma fita daga ƙasar Ubangiji
Kaldiyawa, kuma ku zama kamar awaki a gaban garken.
50:9 Domin, sai ga, Zan ta da, kuma zan sa a haura da Babila taron
Na manyan al'ummai daga ƙasar arewa, kuma za su kafa kansu
a cikin jerin gwano da ita; Daga nan za a ɗauke ta
Ku kasance kamar na babban gwani. Ba wanda zai dawo a banza.
50:10 Kaldiya za ta zama ganima.
in ji Ubangiji.
50:11 Domin kun yi murna, saboda kun yi murna, Ya ku masu hallakar da ni
Gadonku, gama kun yi kiba kamar karsana a ciyawa, kun yi ƙiba
bijimai;
50:12 Mahaifiyarka za ta ji kunya; Ita da ta haife ka za ta zama
Kunya: ga shi, na ƙarshe na al'ummai zai zama hamada, a
busasshiyar ƙasa, da hamada.
50:13 Saboda fushin Ubangiji, shi ba za a zauna, amma zai
Ku zama kufai sarai: Duk wanda ya bi ta Babila zai yi mamaki.
kuma ya yi hushi ga dukan bala'o'inta.
50:14 Ku shirya yaƙi da Babila, dukan ku waɗanda suka tanƙwara
Baka, ka harba mata, kada ka bar kibau, gama ta yi wa Ubangiji zunubi
Ubangiji.
50:15 Ku yi kururuwa da ita kewaye da ita, ta ba da hannunta
An rurrushe ganuwarta, Gama ita ce fansar Ubangiji
Ubangiji: Ka ɗauki fansa a kanta; Kamar yadda ta yi, ku yi mata.
50:16 Yanke mai shuka daga Babila, da wanda yake rike da lauje a cikin
Lokacin girbi: saboda tsoron takobi mai zalunta, kowane mutum zai juya
ɗaya zuwa ga jama'arsa, kuma kowa zai gudu zuwa ƙasarsa.
50:17 Isra'ila ne warwatse tunkiya; Zakoki sun kore shi: na farko
Sarkin Assuriya ya cinye shi. kuma na ƙarshe wannan Nebukadnezzar Sarkin
Babila ta karya ƙasusuwansa.
50:18 Saboda haka, ni Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Ga, I
Zan hukunta Sarkin Babila da ƙasarsa, kamar yadda na hukunta Ubangiji
Sarkin Assuriya.
50:19 Kuma zan komar da Isra'ila a mazauninsa, kuma zai ci abinci
Karmel da Bashan, kuma ransa zai ƙoshi a kan Dutsen Ifraimu
da Gileyad.
50:20 A waɗannan kwanaki, kuma a lokacin, in ji Ubangiji, zãluncin Isra'ila
za a neme shi, ba kuwa; da zunuban Yahuza, da
Ba za a same su ba, gama zan gafarta wa waɗanda na keɓe.
50:21 Haura da ƙasar Meratayim, da ita, da kuma a kan ƙasar
Mazaunan Fekod, Ku ɓata, ku hallakar da su sarai, in ji Ubangiji
Ya Ubangiji, ka aikata bisa ga dukan abin da na umarce ka.
50:22 A sautin yaƙi ne a cikin ƙasa, da kuma babban halaka.
50:23 Ta yaya aka sare guduma na dukan duniya, kuma ya karye! yaya ne
Babila ta zama kango a cikin al'ummai!
50:24 Na aza muku tarko, kuma an kama ku, Ya Babila, kuma
Ba ka sani ba, an same ka, an kama ka, domin kana da
Ku yi yaƙi da Ubangiji.
50:25 Ubangiji ya buɗe madogararsa, kuma ya fitar da makaman
Gama wannan shi ne aikin Ubangiji Allah Mai Runduna
ƙasar Kaldiyawa.
50:26 Ku zo da ita daga iyakar iyaka, bude ta storehouses, jefa ta
Ku taru kamar tsibi, ku hallaka ta sarai, Kada ku bar kome a cikinta.
50:27 Kashe dukan bijimai. Bari su gangara wurin yanka. Kaitonsu!
gama ranarsu ta zo, lokacin ziyararsu.
50:28 Muryar waɗanda suka gudu suka tsere daga ƙasar Babila, zuwa
Ku shelanta a Sihiyona cewa Ubangiji Allahnmu ya ɗauki fansa, Mai ɗaukar fansa nasa
haikali.
50:29 Ku tara maharba, ku yi yaƙi da Babila!
sansani a kewaye da shi; Kada ku kubuta daga cikinta, ku sāka mata
bisa ga aikinta; Ku yi mata bisa ga dukan abin da ta yi.
Gama ta yi fahariya ga Ubangiji, da Mai Tsarkin nan nasa
Isra'ila.
50:30 Saboda haka, samarinta za su fāɗi a tituna, da dukan mutanenta
Za a datse yaƙi a wannan rana, in ji Ubangiji.
50:31 Sai ga, Ina gāba da ku, Ya ku mafi girman kai, in ji Ubangiji Allah na
Runduna: gama ranarka ta zo, lokacin da zan ziyarce ku.
50:32 Kuma mafi girman kai za su yi tuntuɓe, su fāɗi, kuma ba wanda zai tashe shi.
Zan hura wuta a garuruwansa, ta cinye ko'ina
game da shi.
50:33 In ji Ubangiji Mai Runduna. Banu Isra'ila da 'ya'yan
An tsananta wa Yahuza tare, Dukan waɗanda suka kama su suka kama su
sauri; suka ki yarda su tafi.
50:34 Mai karɓar fansa yana da ƙarfi; Ubangiji Mai Runduna ne sunansa
Ku yi ta shari'arsu, domin ya hutar da ƙasar
Ka damu da mazaunan Babila.
50:35 A takobi ne a kan Kaldiyawa, in ji Ubangiji, da mazaunan.
Babila, da sarakunanta, da masu hikimarta.
50:36 A takobi ne a kan maƙaryata; Za su ƙwace: takobi yana bisa ta
manyan maza; Kuma za su firgita.
50:37 A takobi ne a kan dawakai, kuma a kan karusansu, da dukan
gauraye mutanen da suke tsakiyarta; kuma za su zama kamar
mata: takobi yana kan dukiyarta; Kuma a yi musu fashi.
50:38 A fari ne a kan ruwanta; Kuma za su bushe, gama shi ne
Ƙasar sassaƙaƙƙun siffofi, sun yi hauka a kan gumakansu.
50:39 Saboda haka namomin jeji na jeji tare da namomin jeji
tsibirai za su zauna a can, mujiyoyi kuma za su zauna a ciki
Ba za a ƙara zama wurin zama ba har abada; kuma ba za a zauna a ciki daga
tsara zuwa tsara.
50:40 Kamar yadda Allah ya kawar da Saduma, da Gwamrata, da garuruwan da ke kusa da su.
in ji Ubangiji; Don haka ba wanda zai zauna a can, ko ɗansa
mutum ya zauna a cikinta.
50:41 Sai ga, jama'a za su zo daga arewa, da kuma babban al'umma, da yawa
Za a ta da sarakuna daga bakin duniya.
50:42 Za su riƙe baka da maƙera, mugaye ne, ba za su nuna ba
jinƙai: Muryarsu za ta yi ruri kamar teku, za su hau
dawakai, kowa da kowa ya jera, kamar wanda zai yi yaƙi da kai.
Ya 'yar Babila.
50:43 Sarkin Babila ya ji labarinsu, kuma hannuwansa sun kakkarye
Mai rauni: baƙin ciki ya kama shi, zafin rai ya kama shi kamar mace mai naƙuda.
50:44 Sai ga, zai zo kamar zaki daga kumburin Urdun zuwa
Mazauni na masu ƙarfi, amma zan sa su gudu farat ɗaya
Daga gare ta: kuma wane ne zaɓaɓɓen mutum, da zan naɗa mata? ga wane
kamar ni? kuma wa zai sanya ni lokaci? kuma wane ne makiyayin
da zai tsaya a gabana?
50:45 Saboda haka, ku ji shawarar da Ubangiji ya yi
Babila; da nufinsa, waɗanda ya ƙulla gāba da ƙasar Ubangiji
Kaldiyawa: Lalle ne mafi ƙanƙanta na garken zai fisshe su
Za su zama kufai tare da su.
50:46 A amo na kama Babila, duniya ta girgiza, kuma kuka ne
ji a cikin al'ummai.