Irmiya
47:1 Maganar Ubangiji ta zo wa annabi Irmiya a kan Ubangiji
Filistiyawa, kafin wannan lokacin Fir'auna ya bugi Gaza.
47:2 In ji Ubangiji; Ga shi, ruwa ya taso daga arewa, zai zo
Za a zama rigyawa mai ambaliya, za ta mamaye ƙasar da dukan abin da yake
a ciki; birnin, da mazaunan cikinta: sa'an nan maza za su yi kuka.
Dukan mazaunan ƙasar za su yi kuka.
47:3 A amo na stamping na kofato na dawakai masu ƙarfi, a cikin
Ubanninsu da karusan karusansa suke gudu
ba za su waiwaya wa ’ya’yansu don rashin ƙarfi ba.
47:4 Saboda ranar da za a yi wa Filistiyawa washe, da kuma yanke
Ka rabu da Taya da Sidon dukan mataimaki waɗanda suka ragu, gama Ubangiji zai so
Kashe Filistiyawa, waɗanda suka ragu na ƙasar Kaftor.
47:5 Badness ya zo a kan Gaza; An yanke Ashkelon tare da sauran
Har yaushe za ku yanke kanku?
47:6 Ya kai takobin Ubangiji, har yaushe za ka yi shiru? sanya
Ka huta, ka yi shiru.
47:7 Ta yaya za a yi shuru, tun da Ubangiji ya ba shi wani zargi
Ashkelon, da bakin teku? can ya sanya shi.