Irmiya
44:1 Maganar da ta zo wa Irmiya game da dukan Yahudawa waɗanda suke zaune a ciki
ƙasar Masar, wadda take a Migdol, da Tafanes, da Nof,
kuma a ƙasar Patros, yana cewa.
44:2 In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Kun ga duka
Mugun da na kawo wa Urushalima da dukan biranen
Yahuda; Ga shi, yau sun zama kufai, ba wanda yake zaune
a ciki,
44:3 Saboda muguntarsu da suka aikata domin su tsokane ni
fushi, da suka tafi ƙona turare, da bauta wa gumaka, wanda
Ba su sani ba, su, da ku, ko ubanninku.
44:4 Duk da haka na aiko muku da dukan bayina annabawa, tashi da sassafe
aika su, yana cewa, Oh, kada ku aikata wannan m abin da na ƙi.
44:5 Amma ba su kasa kunne, kuma ba su karkata zuwa ga juya daga gare su
mugunta, don kada ƙona turare ga waɗansu alloli.
44:6 Saboda haka fushina da fushina aka zubo, kuma aka hura a
biranen Yahuza da kan titunan Urushalima; kuma sun lalace
kuma kufai, kamar yadda a wannan rana.
44:7 Saboda haka yanzu haka ni Ubangiji, Allah Mai Runduna, Allah na Isra'ila.
Don haka ku yi wa kanku wannan babbar mugunta, don ku datse
Ku mace da namiji, yaro da shayarwa, daga Yahuza, kada ku bar muku kome
zama;
44:8 A cikin abin da kuka tsokane ni ga fushi da ayyukan hannuwanku, konewa
Turare ga gumaka a ƙasar Masar inda kuka tafi
Ku zauna, domin ku yanke kanku, ku zama la'ananne
da abin zargi a cikin dukan al'umman duniya?
44:9 Shin, kun manta da muguntar kakanninku, da muguntar
sarakunan Yahuza, da muguntar matansu, da naku
mugunta, da muguntar matanku, waɗanda suka aikata
a ƙasar Yahuda, da titunan Urushalima?
44:10 Ba su ƙasƙantar da kai ba har wa yau, ba su ji tsoro ba
Ka bi dokata, ko ka'idodina, waɗanda na sa a gabanka da gaba
ubanku.
44:11 Saboda haka, ni Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Ga, I
Zan sa fuskata gāba da ku don mugunta, in hallaka dukan Yahuza.
44:12 Kuma zan dauki sauran mutanen Yahuza, waɗanda suka kafa fuskõkinsu su tafi
zuwa cikin ƙasar Masar su zauna a can, kuma dukansu za a cinye.
Suka fāɗi a ƙasar Masar. Za a cinye su da takobi
da yunwa: za su mutu, daga ƙarami har zuwa babba
Mafi girma, ta takobi da yunwa, za su zama ƙasa
kisa, da abin mamaki, da zagi, da zagi.
44:13 Gama zan hukunta waɗanda suke zaune a ƙasar Masar, kamar yadda na yi
An azabtar da Urushalima, da takobi, da yunwa, da annoba.
44:14 Saboda haka, babu wani daga sauran sauran Yahuza, wanda aka tafi a cikin ƙasar
Masar za su yi baƙunci a can, za su tsere ko su zauna, don su komo
zuwa ƙasar Yahuda, inda suke da marmarin komawa
Ku zauna a can, gama ba mai komawa sai wanda ya tsira.
44:15 Sa'an nan dukan mutanen da suka san cewa matansu sun ƙona turare
waɗansu alloli, da dukan matan da suke tsaye kusa da su, babban taron jama'a, har da duka
Mutanen da suke zaune a ƙasar Masar a Patros, suka amsa
Irmiya ya ce,
44:16 Amma maganar da ka faɗa mana da sunan Ubangiji.
ba za mu saurare ka ba.
44:17 Amma za mu yi duk abin da ya fita daga namu
baki, don ƙona turare ga Sarauniyar Sama, da kuma zuba abin sha
hadayun mata, kamar yadda muka yi, mu, da kakanninmu, da sarakunanmu, da
Hakimanmu, a biranen Yahuza, da titunan Urushalima.
Domin a lokacin muna da abinci da yawa, muna da lafiya, ba mu ga mugunta ba.
44:18 Amma tun da muka bar kashe turare ga Sarauniyar Sama, kuma zuwa
zuba mata hadayun sha, mun so komai, kuma muna da
An cinye ta da takobi da yunwa.
44:19 Kuma a lõkacin da muka ƙona turare ga Sarauniyar Sama, da kuma zuba ruwan sha
Muka yi mata waina mu yi mata sujada, muka zuba
hadaya ta sha a gare ta, ba tare da mutanenmu ba?
44:20 Sa'an nan Irmiya ya ce wa dukan mutane, da maza, da mata.
kuma ga dukan mutanen da suka ba shi wannan amsa, yana cewa.
44:21 Turare da kuka ƙona a cikin biranen Yahuza, kuma a cikin tituna
Urushalima, ku, da kakanninku, da sarakunanku, da sarakunanku, da sarakunanku
Jama'ar ƙasar, Ubangiji bai tuna da su ba, bai kuwa shiga ba
hankalinsa?
44:22 Saboda haka da cewa Ubangiji ba zai iya ƙara haƙuri, saboda muguntar ku
Gama abubuwan banƙyama da kuka aikata.
Don haka ƙasarku ta zama kufai, abin al'ajabi, da la'ana.
ba tare da mazauni ba, kamar yadda a yau.
44:23 Domin kun ƙona turare, kuma saboda kun yi wa Ubangiji zunubi
Ubangiji, kuma ba su yi biyayya da muryar Ubangiji, kuma ba su bi dokokinsa ba.
ko a cikin dokokinsa, ko a cikin shaidarsa; don haka wannan mugun abu ne
ya faru da ku, kamar yadda yake a wannan rana.
44:24 Haka kuma Irmiya ya ce wa dukan jama'a, da dukan mata, "Ku ji
Maganar Ubangiji, dukan mutanen Yahuza waɗanda suke cikin ƙasar Masar.
44:25 In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila, yana cewa; Kai da ku
Matan nan sun yi magana da bakunanku, sun cika da hannunku.
yana cewa, 'Lalle ne, za mu cika alkawuran da muka yi, don mu ƙone
Turare ga sarauniyar Sama, da kuma zuba masa hadayu na sha
Za ku cika alkawuranku, kuma lalle ne ku, ku cika alkawuranku.
44:26 Saboda haka, ku ji maganar Ubangiji, dukan mutanen Yahuza da suke zaune a ƙasar
na Masar; Ga shi, na rantse da sunana mai girma, in ji Ubangiji
Ba za a ƙara yin suna a bakin kowane mutumin Yahuza ba a dukan duniya
ƙasar Masar, suna cewa, Ubangiji Allah na da rai.
44:27 Sai ga, Zan kula da su ga mugunta, kuma ba don alheri, da dukan
Ubangiji zai cinye mutanen Yahuza waɗanda suke a ƙasar Masar
Takobi da yunwa, har sai an gama su.
44:28 Amma duk da haka a kananan adadin da suka tsere daga takobi za su komo daga ƙasar
Masar a cikin ƙasar Yahuda, da dukan sauran sauran Yahuza, da suke
Ya tafi ƙasar Masar baƙunci a can, Zan san maganar wanene
za su tsaya, nawa, ko nasu.
44:29 Kuma wannan zai zama alama a gare ku, in ji Ubangiji, cewa zan azabtar
ku a wannan wuri, domin ku sani lalle maganata za ta tabbata
a kanku da sharri.
44:30 Haka Ubangiji ya ce; Ga shi, zan ba Fir'auna Hohra, Sarkin Masar
A hannun abokan gābansa, da hannun waɗanda suke nemansa
rayuwa; Kamar yadda na ba da Zadakiya Sarkin Yahuza a hannun Nebukadnezzar
Sarkin Babila, maƙiyinsa, wanda ya nemi ransa.