Irmiya
43:1 Kuma shi ya faru da cewa, lokacin da Irmiya ya gama magana da
Dukan jama'a dukan maganar Ubangiji Allahnsu, domin abin da Ubangiji
Allahnsu ne ya aiko shi gare su, har ma da waɗannan kalmomi duka.
43:2 Sa'an nan Azariya, ɗan Hoshaiya, da Yohenan, ɗan Kariya, ya ce:
da dukan masu girmankai, suna ce wa Irmiya, “Ƙarya kake yi
Ubangiji Allahnmu bai aike ka ka ce, 'Kada ka tafi Masar don zama baƙo ba.'
can:
43:3 Amma Baruk, ɗan Neriya, ya sa ka a kan mu, domin ka cece
Mu a hannun Kaldiyawa, domin su kashe mu, kuma
Kashe mu daga bauta zuwa Babila.
43:4 Don haka Johanan, ɗan Kareya, da dukan shugabannin sojoji, da kuma
Dukan jama'a, ba su yi biyayya da muryar Ubangiji ba, don su zauna a ƙasar
na Yahuda.
43:5 Amma Johanan, ɗan Kareya, da dukan shugabannin sojojin, suka ci
Dukan sauran mutanen Yahuza waɗanda suka komo daga dukan al'ummai, inda
An kore su, suka zauna a ƙasar Yahudiya.
43:6 Har ma maza, da mata, da yara, da 'ya'yan sarki, da kowane
mutumin da Nebuzaradan shugaban matsara ya tafi tare da Gedaliya
ɗan Ahikam, ɗan Shafan, da annabi Irmiya, da
Baruk ɗan Neriya.
43:7 Sai suka shiga ƙasar Masar, gama ba su yi biyayya da maganar
Haka suka zo Tafanes.
43:8 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo wa Irmiya a Tafanes, yana cewa:
43:9 Ɗauki manyan duwatsu a hannunka, kuma boye su a cikin yumbu a cikin
tubalin, wanda yake a ƙofar gidan Fir'auna a Tafanes, a cikin
ganin mutanen Yahuza;
43:10 Kuma ka ce musu: "In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila.
Ga shi, zan aika in kama Nebukadnezzar, Sarkin Babila
bawa, kuma zan aza kursiyinsa a kan waɗannan duwatsun da na ɓoye; kuma
Zai shimfida musu alfarwarsa.
43:11 Kuma a lõkacin da ya zo, zai bugi ƙasar Masar, kuma ya cece irin wannan
kamar yadda suke ga mutuwa zuwa mutuwa; da kuma irin waɗanda ke zaman bauta zuwa bauta;
Waɗanda suke na takobi ga takobi.
43:12 Kuma zan hura wuta a cikin gidajen gumakan Masar. shi kuma
Zai ƙone su, ya kwashe su bauta, zai shirya su
kansa tare da ƙasar Masar, kamar yadda makiyayi ya sa rigarsa;
Kuma zai fita daga can da salama.
43:13 Ya kuma karya gumakan Bet-shemesh, wanda yake a cikin ƙasar
Masar; Zai ƙone gidajen gumaka na Masarawa
wuta.