Irmiya
41:1 Yanzu ya faru da cewa a wata na bakwai, Isma'ilu, ɗan
Netaniya ɗan Elishama, daga zuriyar sarki, da sarakunan Ubangiji
Sarki, har mutum goma tare da shi, suka zo wurin Gedaliya ɗan Ahikam
Mizfa; Nan suka ci abinci tare a Mizfa.
41:2 Sa'an nan Isma'ilu, ɗan Netaniya, da maza goma da suke tare, tashi
Shi kuma ya buge Gedaliya ɗan Ahikam, ɗan Shafan, da yaƙi
Takobi, suka kashe shi, wanda Sarkin Babila ya naɗa shi mai mulkin Ubangiji
ƙasa.
41:3 Isma'ilu kuma ya kashe dukan Yahudawan da suke tare da shi, tare da Gedaliya.
a Mizfa, da Kaldiyawa da aka samu a can, da mayaƙa.
41:4 Kuma a rana ta biyu bayan ya kashe Gedaliya, kuma babu
mutum ya sani,
41:5 Waɗansu suka zo daga Shekem, da Shilo, da Samariya.
Har ma maza tamanin, masu aske gemunsu, tufafinsu kuma suka yayyage.
Suka yanka kansu, da hadayu da turare a hannunsu, zuwa
Ka kawo su Haikalin Ubangiji.
41:6 Isma'ilu, ɗan Netaniya, ya fita daga Mizfa, don ya tarye su.
Yana tafe yana kuka, sai ya gamu da su
Ya ce musu, Ku zo wurin Gedaliya ɗan Ahikam.
41:7 Kuma haka ya kasance, a lõkacin da suka shiga tsakiyar birnin, Isma'ilu
ɗan Netaniya ya karkashe su, ya jefar da su a cikin ramin.
shi da mutanen da suke tare da shi.
41:8 Amma mutum goma aka samu a cikin su, suka ce wa Isma'ilu, "Kada ka kashe mu.
gama muna da dukiya a gona, da alkama, da na sha'ir, da na mai.
da na zuma. Don haka ya hanu, bai kashe su a cikin 'yan'uwansu ba.
41:9 Yanzu ramin da Isma'ilu ya jefar da dukan gawawwakin mutanen.
Sarki Asa ya kashe wanda ya kashe saboda Gedaliya
Ya yi saboda tsoron Ba'asha, Sarkin Isra'ila, da Isma'ilu ɗan Netaniya
Cika shi da waɗanda aka kashe.
41:10 Sa'an nan Isma'ilu ya kwashe dukan waɗanda suka ragu daga cikin mutanen da
'Ya'yan sarki mata da dukan mutanen da suke a Mizfa
Ya zauna a Mizfa, wanda Nebuzaradan, shugaban matsara yake da shi
An ba Gedaliya ɗan Ahikam, da Isma'ilu ɗansa
Netaniya ya kwashe su bauta, ya tafi ya haye wurin Ubangiji
Ammonawa.
41:11 Amma a lokacin da Johanan, ɗan Kareya, da dukan shugabannin sojojin
waɗanda suke tare da shi, suka ji labarin dukan muguntar da Isma'ilu ɗansa ya yi
Netaniya ya yi,
41:12 Sa'an nan suka kama dukan mutanen, kuma suka tafi su yi yaƙi da Isma'ilu, ɗan
Netaniya, ya same shi kusa da manyan ruwayen da suke a Gibeyon.
41:13 Yanzu ya faru da cewa, a lokacin da dukan mutanen da suke tare da Isma'ilu
ya ga Yohenan ɗan Kareya, da dukan shugabannin runduna
suna tare da shi, sai suka yi murna.
41:14 Saboda haka, dukan mutanen da Isma'ilu ya kwashe daga Misfa suka jefar
Sai suka koma, suka tafi wurin Yohenan ɗan Kariya.
41:15 Amma Isma'ilu, ɗan Netaniya, ya tsere daga Yohenan da mutum takwas.
Ya tafi wurin Ammonawa.
41:16 Sa'an nan ya ɗauki Yohenan, ɗan Kareya, da dukan shugabannin sojoji
waɗanda suke tare da shi, da dukan sauran mutanen da ya warke
Daga Isma'ilu ɗan Netaniya daga Mizfa bayan da ya kashe
Gedaliya ɗan Ahikam, manyan jarumai, da mata, da
'Ya'yan, da fāda, waɗanda ya komo da su daga Gibeyon.
41:17 Kuma suka tashi, suka zauna a mazaunin Kimham.
Baitalami, don shiga Masar,
41:18 Saboda Kaldiyawa, saboda sun ji tsoronsu, saboda Isma'ilu
ɗan Netaniya ya kashe Gedaliya ɗan Ahikam, wanda sarki
Babila ya naɗa mai mulki a ƙasar.