Irmiya
40:1 Maganar da ta zo wa Irmiya daga wurin Ubangiji, bayan Nebuzaradan Ubangiji
Shugaban matsara ya sallame shi daga Rama, sa'ad da ya kama shi
ana ɗaure su da sarƙoƙi a cikin dukan waɗanda aka kwashe da su
Urushalima da Yahuza, waɗanda aka kwashe su bauta zuwa Babila.
40:2 Kuma shugaban matsara ya kama Irmiya, ya ce masa: "Ubangiji."
Allahnka ne ya faɗa a kan wannan wuri.
40:3 Yanzu Ubangiji ya kawo shi, kuma ya aikata kamar yadda ya faɗa.
Domin kun yi wa Ubangiji zunubi, ba ku yi biyayya da maganarsa ba.
Don haka wannan abu ya same ku.
40:4 Kuma yanzu, sai ga, Ina kwance ka a yau daga sarƙoƙi da suke a kan
hannunka. Idan yana da kyau a gare ka ka tafi tare da ni zuwa Babila.
zo; Ni kuwa zan dube ka da kyau, amma idan ya yi maka sharri
Ka zo tare da ni cikin Babila, ka daina. Ga shi, dukan ƙasar tana gabanka.
Inda ya ga ya dace da kai, sai ka tafi.
40:5 Yanzu yayin da ya kasance ba tukuna koma baya, sai ya ce, "Koma kuma wurin Gedaliya
ɗan Ahikam, ɗan Shafan, wanda Sarkin Babila ya yi
Mai mulkin garuruwan Yahuza, ku zauna tare da shi tare da jama'a.
ko ka tafi duk inda ka ga dama ka tafi. Don haka kyaftin
Mai gadi ya ba shi abinci da lada, ya sake shi.
40:6 Sa'an nan Irmiya ya tafi wurin Gedaliya, ɗan Ahikam, a Mizfa. kuma ya zauna
tare da shi a cikin mutanen da suka ragu a ƙasar.
40:7 Yanzu a lokacin da dukan shugabannin sojojin da suke a cikin filayen, ko da
Su da mutanensu suka ji Sarkin Babila ya naɗa Gedaliya Ubangiji
ɗan Ahikam, mai mulkin ƙasar, ya ba shi mazaje
mata, da yara, da matalauta na ƙasar, daga waɗanda ba su
Aka kwashe su zuwa Babila;
40:8 Sa'an nan suka zo wurin Gedaliya a Mizfa, ko da Isma'ilu, ɗan Netaniya.
da Yohenan da Jonatan, 'ya'yan Kareya, da Seraiya ɗan
Tanhumet, da 'ya'yan Efai, Ba Netofa, da Yezaniya ɗan
na Ma'akat, su da mutanensu.
40:9 Gedaliya, ɗan Ahikam,, ɗan Shafan, ya rantse musu.
mutanensu, suna cewa, 'Kada ku ji tsoron bauta wa Kaldiyawa, ku zauna a ƙasar.
Ku bauta wa Sarkin Babila, za ku kuwa zama lafiya.
40:10 Amma ni, sai ga, Zan zauna a Mizfa, don bauta wa Kaldiyawa, wanda.
Za ku zo wurinmu: amma ku, ku tattara ruwan inabi, da 'ya'yan itacen rani, da mai.
Ku sa su a cikin kwanoninku, ku zauna a garuruwan da kuke da su
dauka.
40:11 Haka kuma a lokacin da dukan Yahudawa da suke a Mowab, da Ammonawa.
A Edom, da waɗanda suke cikin dukan ƙasashe, suka ji labarin Sarkin sarakuna
Babila ta bar sauran mutanen Yahuza, kuma ya naɗa su
Gedaliya ɗan Ahikam, ɗan Shafan.
40:12 Ko da dukan Yahudawa suka komo daga duk inda aka kore su.
Suka zo ƙasar Yahuza wurin Gedaliya a Mizfa, suka tattaru
ruwan inabi da 'ya'yan rani sosai.
40:13 Haka kuma Johanan, ɗan Kareya, da dukan shugabannin sojoji
waɗanda suke cikin saura, suka zo wurin Gedaliya a Mizfa.
" 40:14 Kuma ya ce masa: "Shin, ka sani, Ba'al, Sarkin Ubangiji."
Ammonawa sun aiki Isma'ilu ɗan Netaniya ya kashe ka? Amma
Gedaliya ɗan Ahikam bai gaskata su ba.
40:15 Sa'an nan Yohenan, ɗan Kareya, ya yi magana da Gedaliya a Mizfa a asirce.
yana cewa, Ina roƙonka ka bar ni in tafi, in kashe Isma'il ɗan
Netaniya, ba wanda zai sani, don me zai kashe ka?
Dukan Yahudawan da suka taru a wurinka su warwatse, su kuma
sauran a Yahuda za su lalace?
40:16 Amma Gedaliya, ɗan Ahikam, ya ce wa Yohenan, ɗan Kareya, "Kai.
Kada ku yi wannan abu, gama kuna ƙaryar Isma'ilu.