Irmiya
37:1 Kuma sarki Zadakiya, ɗan Yosiya, gāji sarautar Koniya, ɗan
Yehoyakim, wanda Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya naɗa shi sarki a ƙasar
Yahuda.
37:2 Amma shi, kuma barorinsa, ko mutanen ƙasar, bai yi ba
Ku kasa kunne ga maganar Ubangiji, wadda ya faɗa ta bakin annabi
Irmiya.
37:3 Sai sarki Zadakiya ya aiki Yehukal, ɗan Shelemiya, da Zafaniya.
ɗan Ma'aseya, firist, zuwa ga annabi Irmiya, ya ce, Yi addu'a
ga Ubangiji Allahnmu domin mu.
37:4 Yanzu Irmiya ya shiga, ya fita cikin jama'a, gama ba su yi
shi a kurkuku.
37:5 Sa'an nan sojojin Fir'auna suka fito daga Masar, da Kaldiyawa
Waɗanda suka kewaye Urushalima da yaƙi suka ji labarinsu, sai suka tashi
Urushalima.
37:6 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo wa annabi Irmiya, yana cewa:
37:7 In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila. Haka za ku ce wa Sarkin
Yahuda, wanda ya aike ku wurina, ku tambaye ni. Sai ga rundunar Fir'auna.
Wanda ya fito don ya taimake ku, zai koma Masar zuwa nasu
ƙasa.
37:8 Kuma Kaldiyawa za su komo, da yaƙi da wannan birni
Kai, ka ƙone shi da wuta.
37:9 In ji Ubangiji; Kada ku yaudari kanku, kuna cewa, Kaldiyawa za su yi
Lalle ne, ka rabu da mu, gama ba za su rabu ba.
37:10 Domin ko da yake kun kashe dukan sojojin Kaldiyawa, yaƙi
a kanku, kuma akwai waɗanda aka raunana daga cikinsu, fãce dai
Kowa ya tashi a alfarwarsa, ya ƙone wannan birni da wuta.
37:11 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da sojojin Kaldiyawa aka karya
daga Urushalima saboda tsoron rundunar Fir'auna.
37:12 Sa'an nan Irmiya ya fita daga Urushalima don shiga ƙasar
Biliyaminu, don ya ware kansa daga wurin a tsakiyar jama'a.
37:13 Kuma sa'ad da yake a Ƙofar Biliyaminu, wani shugaban masu tsaro ne
can, wanda sunansa Iriya, ɗan Shelemiya, ɗan Hananiya.
Sai ya kama annabi Irmiya, ya ce, “Ka fāɗi wurin Ubangiji
Kaldiyawa.
37:14 Sa'an nan Irmiya ya ce, "Lalle ne. Ba zan tafi wurin Kaldiyawa ba. Amma
Irijah kuwa ya ɗauki Irmiya ya kai shi wurin Ubangiji
sarakuna.
37:15 Saboda haka hakimai suka husata da Irmiya, kuma suka buge shi, kuma suka kashe
shi a kurkuku a gidan Jonatan magatakarda, gama sun yi
cewa gidan yari.
37:16 Lokacin da Irmiya ya shiga cikin kurkuku, kuma a cikin dakunan, da kuma
Irmiya ya zauna a can kwanaki da yawa.
37:17 Sa'an nan, sarki Zadakiya ya aika, ya fitar da shi, kuma sarki ya tambaye shi
a asirce a gidansa, ya ce, “Ko akwai wata magana daga wurin Ubangiji? Kuma
Irmiya ya ce, “Akwai, gama ya ce, za a bashe ku a cikin tudu
hannun Sarkin Babila.
37:18 Haka kuma Irmiya ya ce wa sarki Zadakiya, "Me na yi laifi da
Kai, ko gāba da barorinka, ko a kan wannan jama'ar da ka sa
ni a gidan yari?
37:19 Ina yanzu annabawanku waɗanda suka yi annabci a gare ku, suna cewa, "Sarki."
Babila ba za ta kawo muku yaƙi ba, ko ƙasar nan?
37:20 Saboda haka, ji yanzu, ina rokonka ka, ya ubangijina, sarki
Ina roƙonka, a karɓe a gabanka. da ka sa ni
Kada in koma gidan Jonatan magatakarda, don kada in mutu a can.
37:21 Sa'an nan sarki Zadakiya ya umarce su da su sa Irmiya a cikin
kotun gidan yarin, da kuma cewa a ba shi guntun guntu
gurasa daga titin masu tuya, har sai da burodin da ke cikin birnin ya kasance
kashe. Irmiya kuwa ya zauna a gidan yari.