Irmiya
34:1 Maganar da ta zo wa Irmiya daga wurin Ubangiji, a lokacin da Nebukadnezzar
Sarkin Babila, da dukan sojojinsa, da dukan mulkokin duniya na
Mulkinsa, da dukan jama'a, suka yi yaƙi da Urushalima da yaƙi
dukan garuruwanta yana cewa.
34:2 In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila. Jeka ka yi magana da Zadakiya, Sarkin sarakuna
Yahuza, ka faɗa masa, Ubangiji ya ce. Ga shi, zan ba da wannan birni
A hannun Sarkin Babila, zai ƙone ta da wuta.
34:3 Kuma ba za ku kubuta daga hannunsa, amma lalle za a kama.
Ya ba da shi a hannunsa; Idanunku za su ga idanun Ubangiji
Sarkin Babila, kuma zai yi magana da kai baki da baki, da kai
Za su tafi Babila.
34:4 Amma duk da haka ji maganar Ubangiji, Ya Zadakiya, Sarkin Yahuza. Kamar haka ne ya ce
Yahweh naka, ba za ka mutu da takobi ba.
34:5 Amma za ku mutu da salama, da konewar kakanninku
Za su ƙona muku ƙanshi na dā.
Za su yi makoki da ku, suna cewa, “Ya Ubangiji! domin na furta
Maganar, in ji Ubangiji.
34:6 Sai annabi Irmiya ya faɗa wa Zadakiya, Sarkin sarakuna dukan waɗannan kalmomi
Yahuda a Urushalima,
34:7 Lokacin da sojojin Sarkin Babila suka yi yaƙi da Urushalima da kuma
Dukan biranen Yahuza da suka ragu, da Lakish, da gāba
Azeka, gama waɗannan biranen masu garu sun ragu daga cikin garuruwan Yahuza.
34:8 Wannan ita ce maganar da ta zo wa Irmiya daga wurin Ubangiji, bayan haka
Sarki Zadakiya ya yi alkawari da dukan mutanen da suke wurin
Urushalima, don shelar 'yanci gare su;
34:9 Domin kowane mutum ya bar bawansa, da bawansa.
da yake Ibrananci ko Ibraniyawa, ku tafi 'yanci; kada kowa ya bauta wa kansa
daga cikinsu, na wani Bayahude ɗan'uwansa.
34:10 Yanzu a lokacin da dukan sarakuna, da dukan jama'a, wanda ya shiga cikin
alkawari, ya ji cewa kowa zai bar bawansa, da kowane ɗaya
Kuyangarsa, Ki tafi, don kada kowa ya bauta wa kansa
da yawa, sannan suka yi biyayya, suka sake su.
34:11 Amma daga baya suka juya, suka sa barori da kuyangi.
Wanda suka sake su, su koma, suka mai da su sarauta
ga bayi da kuyangi.
34:12 Saboda haka maganar Ubangiji ta zo wa Irmiya daga wurin Ubangiji, yana cewa:
34:13 In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila. Na yi alkawari da ku
ubanni a ranar da na fisshe su daga ƙasar Masar.
daga gidan bayi, yana cewa.
34:14 A ƙarshen shekara bakwai, kowa ya bar ɗan'uwansa Ibraniyawa.
wanda aka sayar muku; Sa'ad da ya bauta muku shekara shida.
Za ku 'yantar da shi daga gare ku, amma kakanninku ba su kasa kunne ba
a gare ni, ba su karkata kunnensu ba.
34:15 Kuma yanzu kun juya, kuma kun aikata daidai a gabana, a cikin shelar
'yanci kowane mutum ga maƙwabcinsa; Kun yi alkawari a gabana
a cikin gidan da ake kira da sunana.
34:16 Amma kuka juyo kuka ƙazantar da sunana, kuka sa kowane mutum ya zama bawansa.
da kuma kowane mutum bawansa, wanda ya 'yanta a gare su
jin daɗin dawowa, kuma ya kawo su cikin biyayya, su zama gare ku
ga bayi da kuyangi.
34:17 Saboda haka ni Ubangiji na ce. Ba ku saurare ni ba, a
suna shelar 'yanci, kowa ga ɗan'uwansa, kowane mutum kuma ga nasa
maƙwabci: ga shi, na yi muku shelar 'yanci, in ji Ubangiji, ga Ubangiji
Takobi, ga annoba, da yunwa; kuma zan sa ka zama
cire cikin dukan mulkokin duniya.
34:18 Kuma zan ba da mutanen da suka ƙetare alkawarina, waɗanda suka yi
Ban cika maganar alkawarin da suka yi a gabana ba.
a lõkacin da suka yanke maraƙi biyu, kuma suka shũɗe a tsakãninsa.
34:19 Hakiman Yahuza, da sarakunan Urushalima, da eunuchs, da
firistoci, da dukan mutanen ƙasar, waɗanda suka ratsa tsakanin sassa
na maraƙi;
34:20 Zan ma ba da su a hannun abokan gābansu, da kuma a hannun
Gawawwakinsu kuwa za su zama abinci
zuwa ga tsuntsayen sama, da namomin duniya.
34:21 Zan ba da Zadakiya, Sarkin Yahuza, da sarakunansa a hannun
Maƙiyansu, kuma a hannun waɗanda suke neman ransu, da cikin
hannun rundunar sojojin Sarkin Babila, waɗanda suka tashi daga gare ku.
34:22 Sai ga, Zan umurci, in ji Ubangiji, da kuma mayar da su zuwa ga wannan
birni; Za su yi yaƙi da ita, su ci ta, su ƙone ta
Wuta: Zan mai da biranen Yahuza kufai ba tare da kufai ba
mazauni.