Irmiya
32:1 Maganar da ta zo wa Irmiya daga wurin Ubangiji a shekara ta goma ta
Zadakiya, Sarkin Yahuza, a shekara ta goma sha takwas ta sarautar Nebukadnezzar.
32:2 Domin a lokacin da sojojin Sarkin Babila suka kewaye Urushalima da yaƙi
An kulle annabi a farfajiyar gidan yari, wanda yake a cikin sarkin
Gidan Yahuda.
32:3 Gama Zadakiya, Sarkin Yahuza, ya rufe shi, yana cewa, "Don me ka yi
ka yi annabci, ka ce, Ubangiji ya ce, ‘Ga shi, zan ba da wannan birni
A hannun Sarkin Babila, shi kuwa zai karɓe ta.
32:4 Kuma Zadakiya, Sarkin Yahuza, ba zai tsira daga hannun Ubangiji
Kaldiyawa, amma lalle za a ba da su a hannun Sarkin sarakuna
Babila, kuma za su yi magana da shi baki da baki, kuma idanunsa za
ga idanunsa;
32:5 Kuma zai kai Zadakiya zuwa Babila, kuma a can zai kasance har sai na
Ku ziyarce shi, in ji Ubangiji: Ko da kun yi yaƙi da Kaldiyawa, za ku yi
ba wadata.
32:6 Sai Irmiya ya ce: "Maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
32:7 Sai ga, Hanameel, ɗan Shallum, kawunka zai zo wurinka.
yana cewa, 'Sai ka saye gonata a Anatot, domin dama
fansa naka ne ka saya.
32:8 Sai Hanameel, ɗan kawuna, ya zo wurina a cikin gidan kurkuku
bisa ga maganar Ubangiji, ya ce mini, sayi gonata, I
Ina roƙonka, wanda yake a Anatot, wanda yake cikin ƙasar Biliyaminu
hakkin gādo naka ne, kuma fansa naka ne. saya
don kanka. Sa'an nan na sani wannan shi ne maganar Ubangiji.
32:9 Kuma na sayi gonar Hanameel, ɗan kawuna, wanda yake a Anatot.
Ya auna masa kuɗin, shekel goma sha bakwai na azurfa.
32:10 Kuma na rubuta shaidar, kuma na rufe ta, kuma na ɗauki shaidu, kuma
ya auna masa kudi a ma'auni.
32:11 Don haka na ɗauki shaidar sayan, duka abin da aka hatimce
bisa ga doka da al'ada, da abin da ya bude:
32:12 Kuma na ba Baruk, ɗan Neriya, shaidar sayan.
ɗan Ma'aseya, a gaban Hanameel ɗan kawuna, kuma a cikin
kasancewar shaidun da suka rubuta littafin sayan,
A gaban dukan Yahudawa da suke zaune a filin kurkukun.
32:13 Kuma na umarci Baruk a gabansu, yana cewa.
32:14 In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Dauki wadannan hujjoji,
wannan shaida na sayan, duka wanda aka hatimi, da wannan shaida
wanda yake budewa; Ka sa su a cikin tukunyar ƙasa domin su dawwama
kwanaki da yawa.
32:15 Domin haka ni Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Gidaje da filayen
Za a sāke mallakar gonakin inabi a wannan ƙasa.
32:16 Sa'ad da na ba da shaidar sayan ga Baruk Ubangiji
ɗan Neriya, na yi addu'a ga Ubangiji, na ce.
32:17 Ya Ubangiji Allah! Ga shi, ka yi sama da ƙasa ta wurinka
babban iko da mika hannu, kuma babu wani abu mai wuya ga
ka:
32:18 Ka nuna jinƙai ga dubbai, kuma ka sãka wa
Laifin ubanni a cikin ƙirjin 'ya'yansu a bayansu
Mai girma, Allah Maɗaukaki, Ubangiji Mai Runduna, shi ne sunansa.
32:19 Mai girma a cikin shawara, kuma mai girma a cikin aiki, gama idanunku a buɗe ga kowa
al'amuran 'ya'yan mutane: a ba kowa bisa ga tafarkunsa.
kuma bisa ga sakamakon ayyukansa.
32:20 Wanda ya sanya alamu da abubuwan al'ajabi a ƙasar Masar, har zuwa wannan
rana, da kuma a cikin Isra'ila, da kuma a tsakanin sauran mutane; Kuma na sanya muku suna, kamar
a wannan rana;
32:21 Kuma ka fito da jama'arka Isra'ila daga ƙasar Masar da
Alamu, da abubuwan al'ajabi, da hannu mai ƙarfi, da miƙewa
fitar da hannu, da tsoro mai girma;
32:22 Kuma ka ba su wannan ƙasa, wadda ka rantse wa kakanninsu
a ba su, ƙasa mai yalwar madara da zuma.
32:23 Sai suka shiga, suka mallake ta. amma ba su yi biyayya da muryarka ba.
Ba ka yi tafiya cikin shari'arka ba; Ba su yi kome ba daga dukan abin da ka
Ka umarce su su yi, don haka ka sa wannan masifa ta zo
akan su:
32:24 Ga shi, ga duwatsu, sun zo birnin domin su ci shi. da birnin
An ba da shi a hannun Kaldiyawa, waɗanda suke yaƙi da ita, domin
na takobi, da yunwa, da annoba, da abin da kuke
ka yi magana ya zo; kuma, ga shi, kana gani.
32:25 Kuma ka ce mini, 'Ya Ubangiji Allah, sayi filin da kudi.
kuma ku ɗauki shaidu; Gama an ba da birnin a hannun
Kaldiyawa.
32:26 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo wa Irmiya, yana cewa.
32:27 Sai ga, ni ne Ubangiji, Allah na dukan 'yan adam
gare ni?
32:28 Saboda haka ni Ubangiji na ce. Ga shi, zan ba da wannan birni a cikin kaka
hannun Kaldiyawa, kuma a hannun Nebukadnezzar, Sarkin sarakuna
Babila, shi kuwa zai ci ta.
32:29 Kuma Kaldiyawa, waɗanda suka yi yaƙi da wannan birni, za su zo su sa wuta
a kan wannan birni, kuma ku ƙone shi tare da gidaje waɗanda suke da rufin rufinsu
Suka miƙa turare ga Ba'al, da kuma zuba wa waɗansu hadayu na sha
alloli, don su tsokane ni in yi fushi.
32:30 Domin 'ya'yan Isra'ila da 'ya'yan Yahuza sun aikata mugunta kawai
A gabana tun daga ƙuruciyarsu, gama jama'ar Isra'ila kaɗai suke da su
Suka tsokane ni in yi fushi da aikin hannuwansu, in ji Ubangiji.
32:31 Gama wannan birni ya kasance a gare ni kamar tsokanar fushina da na
hasashe tun daga ranar da suka gina ta har zuwa yau. cewa ya kamata
cire shi daga gabana,
32:32 Saboda dukan muguntar 'ya'yan Isra'ila da na 'ya'yan
Mutanen Yahuza, waɗanda suka yi don su tsokane ni in yi fushi, su da sarakunansu.
Hakimansu, da firistocinsu, da annabawansu, da mutanen Yahuza.
da mazaunan Urushalima.
32:33 Kuma sun juya gare ni baya, kuma ba fuska, ko da yake na koyar
Suna tashi da sassafe suna koya musu, duk da haka ba su kasa kunne ba
karbi umarni.
32:34 Amma sun kafa abubuwan banƙyama a cikin gidan, wanda ake kira ta
suna, don ƙazantar da shi.
32:35 Kuma suka gina masujadai na Ba'al, waɗanda suke a cikin kwarin Ubangiji
ɗan Hinnom, ya sa 'ya'yansu mata da maza su bi ta cikin ƙasar
Wuta ga Molek; wadda ban umarce su ba, ba ta shiga ba
Ina tunani, cewa su yi wannan abin ƙyama, su sa Yahuza su yi zunubi.
32:36 Kuma yanzu haka ni Ubangiji, Allah na Isra'ila, game da
Wannan birnin da kuka ce, za a ba da shi a hannun Ubangiji
Sarkin Babila da takobi, da yunwa, da annoba.
32:37 Sai ga, Zan tattaro su daga dukan ƙasashe, inda na kora
da fushina, da hasalata, da hasalata mai girma. kuma zan kawo
Su koma wurin nan, zan sa su zauna lafiya.
32:38 Kuma za su zama mutanena, kuma zan zama Allahnsu.
32:39 Kuma zan ba su zuciya ɗaya, da hanya ɗaya, domin su ji tsorona
har abada, domin alheri gare su, da ɗiyansu daga bãyansu.
32:40 Kuma zan yi madawwamin alkawari da su, cewa ba zan juyo
nisantar su, ya kyautata musu; Amma zan sa tsorona a cikin zukatansu.
kada su rabu da ni.
32:41 I, Zan yi farin ciki a kansu domin in kyautata musu, kuma zan dasa su a ciki
wannan ƙasa tabbas da dukan zuciyata da dukan raina.
32:42 Domin haka ni Ubangiji. Kamar yadda na kawo wa wannan babbar masifa
Wannan jama'a, haka zan kawo musu dukan alherin da na alkawarta
su.
32:43 Kuma za a sayi gonaki a cikin wannan ƙasa, inda kuka ce, shi ne kufai
ba tare da mutum ko dabba ba; An ba da shi a hannun Kaldiyawa.
32:44 Mutane za su sayi gonaki da kuɗi, su rubuta shaidu, kuma su rufe su.
Ka ɗauki shaidu a ƙasar Biliyaminu, da wuraren da ke kewaye
Urushalima, da a cikin biranen Yahuza, da kuma a cikin biranen Ubangiji
duwãtsu, kuma a cikin biranen kwari, da kuma a cikin garuruwan da
kudu: gama zan mayar da zaman talala, in ji Ubangiji.