Irmiya
31:1 A lokaci guda, in ji Ubangiji, Zan zama Allah na dukan iyalai
na Isra'ila, kuma za su zama jama'ata.
31:2 In ji Ubangiji: Mutanen da suka ragu daga takobi sun sami alheri
a cikin jeji; har Isra'ila, sa'ad da na tafi in sa shi hutawa.
31:3 Ubangiji ya bayyana gare ni tun dā, yana cewa: "I, na ƙaunace ku
Da madawwamiyar ƙauna: Saboda haka da madawwamiyar ƙauna na jawo
ka.
31:4 Zan sake gina ki, kuma za a gina, Ya budurwar Isra'ila.
Za ku sāke yi muku ado da allolinku, kuma za ku fita cikin tudu
raye-rayen masu yin nishadi.
31:5 Za ku dasa kurangar inabi a kan duwatsun Samariya
Za su dasa su cinye su kamar abubuwan gama gari.
31:6 Gama akwai wata rana, cewa masu tsaro a kan tudun Ifraimu za su
Ku yi kuka, ku tashi, mu haura zuwa Sihiyona wurin Ubangiji Allahnmu.
31:7 Domin haka ni Ubangiji. Ku raira waƙa da murna saboda Yakubu, Ku yi sowa a tsakaninku
Shugaban al'ummai: Ku yi shela, ku yabe ku, ku ce, ya Ubangiji, ka ceci
Jama'arka, sauran Isra'ilawa.
31:8 Sai ga, Zan kawo su daga ƙasar arewa, kuma zan tattara su daga
da gaɓar ƙasa, tare da su makafi da guragu, mace
Tare da jariri da wadda take haihuwa tare da juna biyu: babban taron jama'a
zai koma can.
31:9 Za su zo da kuka, kuma tare da addu'a zan bi da su
zai sa su yi tafiya a gefen kogunan ruwa a kan hanya madaidaiciya.
Ba za su yi tuntuɓe ba, gama ni uba ne ga Isra'ila da Ifraimu
shine ɗan fari na.
31:10 Ku ji maganar Ubangiji, Ya ku al'ummai, kuma bayyana shi a cikin tsibirai
daga nesa, ku ce, 'Wanda ya warwatsa Isra'ila zai tattara shi, ya kiyaye
shi, kamar yadda makiyayi yakan yi garkensa.
31:11 Gama Ubangiji ya fanshi Yakubu, kuma ya fanshe shi daga hannunsa
wanda ya fi shi karfi.
31:12 Saboda haka za su zo da raira waƙa a cikin tuddai na Sihiyona, kuma za su gudana
Tare da alherin Ubangiji, da alkama, da ruwan inabi, da kuma
Mai, da 'ya'yan tumaki da na shanu, da ransu
zai zama kamar lambun da ake shayarwa; Ba za su ƙara yin baƙin ciki ba.
31:13 Sa'an nan kuma budurwa za su yi farin ciki a cikin rawa, da samari da tsofaffi
Tare: gama zan mai da baƙin cikinsu zuwa farin ciki, in kuma ta'azantar
su, kuma ka faranta musu rai daga baƙin ciki.
31:14 Kuma zan ƙoshi da ran firistoci da kiba, da mutanena
zan ƙoshi da alherina, in ji Ubangiji.
31:15 Haka Ubangiji ya ce; An ji murya a Rama, kuka, da baƙin ciki
kuka; Rahel tana kuka don 'ya'yanta ta ƙi ta'azantar da ita
yara, domin ba su kasance ba.
31:16 Haka Ubangiji ya ce; Ka hana muryarka kuka, da idanunka daga
hawaye: gama aikinka zai sami lada, in ji Ubangiji; kuma za su
Ku dawo daga ƙasar maƙiya.
31:17 Kuma akwai bege a ƙarshenku, in ji Ubangiji, cewa 'ya'yanku za su
su dawo kan iyakarsu.
31:18 Lalle na ji Ifraimu yana makoki kamar haka; Ka yi horo
Ni, aka hore ni, kamar bijimin da bai saba da karkiya ba
Kai ni, kuma zan juyo; gama kai ne Ubangiji Allahna.
31:19 Lalle ne, haƙĩƙa, bayan da na juya, na tuba; kuma bayan haka na kasance
An umurce ni, na bugi cinyata: Na ji kunya, na ji kunya.
Domin na ɗauki abin zargi na ƙuruciyata.
31:20 Ifraimu ce ƙaunataccen ɗana? yaro ne mai dadi? don tun da na yi magana
A gare shi, har yanzu ina tunawa da shi, Saboda haka hanjina yana nan
damu gare shi; Zan ji tausayinsa, in ji Ubangiji.
31:21 Ka kafa kanku alamomi, ku yi wa kanku tudu tudu.
babbar hanya, ko da hanyar da ka bi: komo, Ya budurwar
Isra'ila, ku koma ga waɗannan garuruwanku.
31:22 Har yaushe za ku tafi game da, Ya ku m 'yar? domin Ubangiji
Ya halicci sabon abu a duniya, mace za ta kewaye namiji.
31:23 In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Har yanzu za su yi amfani da su
Wannan magana a ƙasar Yahuza da garuruwanta, sa'ad da na yi
Mai da zaman talala. Ubangiji ya sa muku albarka, ya mazaunan
adalci, da dutsen tsarki.
31:24 Kuma za su zauna a cikin Yahuza da dukan garuruwanta
tare, manoma, da masu fita da garkunan tumaki.
31:25 Domin na ƙoshi da gajiyarwa rai, kuma na cika kowane
ruhin bakin ciki.
31:26 A kan wannan na tashi, kuma na ga; barcina ya yi mini dadi.
31:27 Sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, da zan shuka Haikalin
Isra'ila da mutanen Yahuza tare da zuriyar mutum, kuma tare da zuriyar
dabba.
31:28 Kuma shi zai kasance, kamar yadda na lura da su, to
ɗebo, da rushewa, da zubar da ƙasa, da halaka, da zuwa
wahala; Zan kiyaye su, in gina, in dasa, in ji Ubangiji
Ubangiji.
31:29 A cikin waɗannan kwanaki ba za su ƙara cewa, 'Ubanninsu sun ci mai tsami
inabi, da kuma yara hakora suna kafa a gefe.
31:30 Amma kowane mutum zai mutu saboda laifinsa
inabi mai tsami, haƙoransa za a kafa a gefe.
31:31 Sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, da zan yi sabon alkawari
tare da mutanen Isra'ila, da mutanen Yahuza.
31:32 Ba bisa ga alkawarin da na yi da kakanninsu a ranar
Na kama hannuna in fitar da su daga ƙasar Masar.
Waɗanda suka karya alkawarina, ko da yake ni mijin aure ne a gare su, in ji shi
Ubangiji:
31:33 Amma wannan shi ne alkawarin da zan yi da gidan
Isra'ila; Bayan waɗannan kwanaki, in ji Ubangiji, Zan sa dokata a cikin su
Kuma ku rubuta shi a cikin zukãtansu. kuma zai zama Allahnsu, kuma
Za su zama mutanena.
31:34 Kuma ba za su ƙara koya wa kowane mutum maƙwabcinsa, da kowane mutum nasa
ɗan'uwa, yana cewa, Ku san Ubangiji, gama dukansu za su san ni daga wurin Ubangiji
Mafi ƙanƙanta daga cikinsu har zuwa manyansu, in ji Ubangiji, gama zan so
Ka gafarta musu zunubansu, kuma ba zan ƙara tunawa da zunubinsu ba.
31:35 In ji Ubangiji, wanda ya ba da rana ga haske da rana, da kuma
farillai na wata da ta taurari domin haske da dare, wanda
Yana raba teku lokacin da raƙuman ruwa suka yi ruri; Ubangiji Mai Runduna nasa ne
suna:
31:36 Idan waɗannan farillai sun rabu da ni, in ji Ubangiji, sa'an nan iri
Isra'ila kuma za ta daina zama al'umma a gabana har abada.
31:37 Ubangiji ya ce. Idan sama sama za a iya auna, da kuma
Tushen duniya da aka bincika a ƙasa, Zan watsar da duka
Zuriyar Isra'ila saboda dukan abin da suka yi, in ji Ubangiji.
31:38 Sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, da za a gina birnin
Ubangiji daga hasumiyar Hananel har zuwa Ƙofar Kusurwa.
31:39 Kuma ma'auni za su yi gaba da shi a kan tudu
Gareb, kuma za su kewaya zuwa Goath.
31:40 Kuma dukan kwarin gawawwakin, da toka, da dukan
Filaye har zuwa rafin Kidron, zuwa kusurwar Ƙofar doki
wajen gabas zai zama tsattsarka ga Ubangiji. ba za a fizge shi ba
sama, kuma ba a jefar da ƙasa ba har abada.