Irmiya
24:1 Ubangiji ya nuna mini, sai ga, kwanduna biyu na ɓaure an ajiye su a gaban Ubangiji
Haikalin Ubangiji bayan Nebukadnezzar, Sarkin Babila ya yi
Suka kwashe Yekoniya ɗan Yehoyakim, Sarkin Yahuza, bauta
sarakunan Yahuza, tare da massassaƙa da maƙera, daga Urushalima.
Ya kai su Babila.
24:2 Ɗaya daga cikin kwandon yana da ɓaure masu kyau, kamar ɓauren da suka fara cika.
Sauran kwandon kuwa yana da ɓaure maras kyau, waɗanda ba za a iya ci ba.
sun kasance marasa kyau.
24:3 Sai Ubangiji ya ce mini: "Me kake gani, Irmiya? Na ce, 'Ya'yan ɓaure;
'Ya'yan ɓaure masu kyau, masu kyau sosai; da mugun abu, mugun abu, wanda ba za a iya ci ba.
suna da mugunta.
24:4 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
24:5 In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila. Kamar waɗannan ɓaure masu kyau, ni ma zan
Sanar da waɗanda aka kwashe daga Yahuza, waɗanda nake da su
Aka aika daga wannan wuri zuwa ƙasar Kaldiyawa don amfaninsu.
24:6 Gama zan sa idanuna a kansu da kyau, kuma zan mayar da su
zuwa wannan ƙasa: ni kuwa zan gina su, ba kuwa zan rurrushe su ba. kuma zan
ku dasa su, kada ku kwashe su.
24:7 Kuma zan ba su zuciya su san ni, cewa ni ne Ubangiji
Za su zama mutanena, ni kuwa in zama Allahnsu, gama za su koma wurinsu
ni da dukan zuciyarsu.
24:8 Kuma kamar yadda mugayen ɓaure, waɗanda ba za a iya ci, su ne haka mugayen. tabbas
Ubangiji ya ce, ‘Haka zan ba Zadakiya, Sarkin Yahuza, da nasa
Hakimai, da sauran Urushalima, waɗanda suka ragu a wannan ƙasa, da
waɗanda suke zaune a ƙasar Masar.
24:9 Kuma zan bashe su a kawar da su a cikin dukan mulkokin duniya
don cutar da su, ya zama abin zargi da karin magana, da zagi da tsinuwa, a cikin
Duk inda zan kore su.
24:10 Kuma zan aika da takobi, da yunwa, da annoba, a cikinsu.
Har su ƙare daga ƙasar da na ba su da su
ubanninsu.