Irmiya
22:1 Haka Ubangiji ya ce; Ku gangara zuwa gidan Sarkin Yahuza
magana a can wannan kalmar,
22:2 Kuma ka ce, Ji maganar Ubangiji, Ya Sarkin Yahuza, wanda yake zaune a kai
kursiyin Dawuda, kai, da barorinka, da jama'arka masu shiga
a cikin wadannan kofofin:
22:3 Haka Ubangiji ya ce; Ku yi hukunci da adalci, ku cece ku
Kada ku yi zalunci, kada ku yi zalunci
Zagi ga baƙo, marayu, ko gwauruwa, ko zubar da jini
jinin marar laifi a wannan wuri.
22:4 Domin idan kun yi wannan abu, lalle ne, haƙĩƙa, a can za su shiga ta ƙofofin
sarakunan Haikalin nan zaune a kan gadon sarautar Dawuda, suna hawa da karusai
kuma a kan dawakai, shi, da barorinsa, da mutanensa.
22:5 Amma idan ba za ku ji wadannan kalmomi, Na rantse da kaina, in ji Ubangiji.
cewa wannan gidan zai zama kufai.
22:6 Domin haka Ubangiji ya ce wa gidan Sarkin Yahuza. Kai Gileyad ne
a gare ni, da shugaban Lebanon, duk da haka zan sa ka zama
jeji, da garuruwan da ba kowa.
22:7 Kuma zan shirya masu hallaka a gare ku, kowane da makamansa.
Za su sare itatuwan al'ul ɗinka, su jefar da su cikin wuta.
22:8 Kuma al'ummai da yawa za su wuce ta wannan birni, kuma za su ce kowane mutum
ga maƙwabcinsa, “Don haka Ubangiji ya yi haka da wannan mai girma
birni?
22:9 Sa'an nan za su amsa, 'Saboda sun rabu da alkawarin Ubangiji
Ubangiji Allahnsu, suka bauta wa gumaka, suka bauta musu.
22:10 Kada ku yi kuka saboda matattu, kuma kada ku yi baƙin ciki a kansa.
Ya tafi, gama ba zai ƙara komawa ba, ko kuwa ya ga ƙasarsa ta haihuwa.
22:11 Domin haka Ubangiji ya ce game da Shallum, ɗan Yosiya, Sarkin
Yahuza wanda ya ci sarauta a maimakon ubansa Yosiya, wanda ya fita
na wannan wuri; Ba zai ƙara komawa can ba.
22:12 Amma zai mutu a wurin da suka kai shi bauta, kuma
Ba za su ƙara ganin ƙasar nan ba.
22:13 Bone ya tabbata ga wanda ya gina gidansa da rashin adalci
ɗakunan da ba daidai ba; wanda ke amfani da hidimar maƙwabcinsa ba tare da lada ba, kuma
Ba ya ba shi saboda aikinsa;
22:14 Wannan ya ce, "Zan gina mini wani m Haikali da manyan dakuna, da cutteth
shi daga windows; Kuma an lulluɓe shi da itacen al'ul, an yi masa fenti
vermilion.
22:15 Za ka yi mulki, saboda ka rufe kanka a itacen al'ul? ba ku ba
uban ci ya sha, ya yi hukunci da adalci, sa'an nan ya yi kyau
tare da shi?
22:16 Ya hukunta hanyar matalauta da matalauta; sai ya yi masa kyau.
wannan ba don ya san ni ba? in ji Ubangiji.
22:17 Amma idanunku da zuciyarku ba, amma don kwaɗayi, da kuma
a zubar da jinin marasa laifi, da zalunci, da zalunci, a yi shi.
22:18 Saboda haka ni Ubangiji na ce game da Yehoyakim, ɗan Yosiya
Sarkin Yahuda; Ba za su yi makoki dominsa ba, suna cewa, 'Ya ɗan'uwana! ko,
Ah 'yar uwa! Ba za su yi makoki dominsa ba, suna cewa, “Ya Ubangiji! ko, Ah nasa
daukaka!
22:19 Ya za a binne tare da binne jaki, kusantar da jefa fitar
bayan ƙofofin Urushalima.
22:20 Haura zuwa Lebanon, da kuka; Ka ɗaga muryarka a Bashan, ka yi kuka
Sassan: gama dukan masoyanka sun lalace.
22:21 Na yi magana da ku a cikin wadata. Amma ka ce, ba zan ji ba.
Wannan al'adarka ce tun tana ƙuruciyarki, Ba ku yi biyayya da ni ba
murya.
22:22 Iska za ta cinye dukan fastocinku, kuma masoyanku za su shiga
Za a ji kunya, za a sha kunya saboda dukanku
mugunta.
22:23 Ya mazaunan Lebanon, wanda ya gina gida a cikin itacen al'ul, yaya
Za ki yi alheri sa'ad da azaba ta same ki, zafin mace
cikin wahala!
22:24 Kamar yadda na rayu, in ji Ubangiji, ko da yake Koniya, ɗan Yehoyakim, Sarkin
Yahuza ne hatimin hannun damana, Duk da haka da na fizge ka daga can.
22:25 Kuma zan ba ka a hannun waɗanda suke neman ranka, kuma a cikin
Hannun waɗanda kuke tsoron fuskarsu, ko da a hannunsu
Nebukadnezzar, Sarkin Babila, kuma a hannun Kaldiyawa.
22:26 Kuma zan jefar da kai, da mahaifiyarka wadda ta haife ka, a cikin wani
ƙasar, inda ba a haife ku ba; can kuma za ku mutu.
22:27 Amma zuwa ƙasar da suke so su koma, a can ba za su
dawo.
22:28 Shin, wannan mutum Koniya, wani abin raina karya gunki? Shin shi jirgin ruwa ne wanda babu shi
dadi? Don haka ake fitar da su, shi da zuriyarsa, aka jefar da su
a cikin wata ƙasa wadda ba su sani ba?
22:29 Ya duniya, ƙasa, ƙasa, ji maganar Ubangiji.
" 22:30 In ji Ubangiji: "Rubuta wannan mutum marar haihuwa, wani mutum wanda ba zai
Ya yi albarka a kwanakinsa: gama ba wani mutum daga cikin zuriyarsa da zai yi nasara, ya zauna a kansa
kursiyin Dawuda, ya ƙara yin mulki a Yahuza.