Irmiya
19:1 In ji Ubangiji: "Ku tafi, ku sami tukwane na yumbu, ku ɗauki
tsofaffin mutane, da na dattawan firistoci;
19:2 Kuma ku fita zuwa kwarin ɗan Hinnom, wanda yake kusa da ƙofar
na Ƙofar gabas, ka yi shelar maganar da zan faɗa maka.
19:3 Kuma ka ce, 'Ku ji maganar Ubangiji, ya sarakunan Yahuza, da mazauna.
na Urushalima; Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila ya ce. Ga, I
zai kawo masifa a wannan wuri, wanda duk wanda ya ji, to kunnuwansa
za a yi tinkara.
19:4 Domin sun rabu da ni, kuma sun rabu da wannan wuri, kuma suna da
Suka ƙona turare a cikinsa ga gumaka waɗanda ba su da nasu
Kakanninsu ba su sani ba, ko sarakunan Yahuza, sun cika wannan wuri
tare da jinin marasa laifi;
19:5 Sun kuma gina masujadai na Ba'al, don ƙone 'ya'yansu maza da
Wuta don hadayun ƙonawa ga Ba'al, wadda ban umarce ta ba, ban kuwa faɗa ba.
hakan bai shiga raina ba.
19:6 Saboda haka, sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, cewa wannan wuri zai
Ba za a ƙara kiransa Tofet, ko kwarin ɗan Hinnom ba, sai dai The
kwarin yanka.
19:7 Kuma zan ɓata shawarar Yahuza da Urushalima a wannan wuri.
Zan sa a kashe su da takobi a gaban abokan gābansu, da ta wurin yaƙi
Hannun waɗanda suke neman ransu, Zan ba da gawawwakinsu
ya zama abinci ga tsuntsayen sama, da namomin duniya.
19:8 Kuma zan sa wannan birni ya zama kufai, da abin kunya; duk wanda
Wucewa ta wurin za su yi mamaki, su yi kururuwa saboda dukan annoba
daga ciki.
19:9 Kuma zan sa su ci naman 'ya'yansu da naman
'Ya'yansu mata, kowa zai ci naman abokinsa a ciki
Da kewayewa da ƙunci, da abokan gābansu, da waɗanda suke nema
rayuwarsu, za ta kuntata musu.
19:10 Sa'an nan za ku karya kwalban a gaban mutanen da suke tafiya tare
ka,
19:11 Kuma za ka ce musu: "In ji Ubangiji Mai Runduna. Ko da haka zan
Karkashe wannan jama'a da wannan birni, kamar yadda ake fasa tukunyar tukwane
Ba za a sāke warkewa ba, za a binne su a Tofet
babu wurin binnewa.
19:12 Haka zan yi da wannan wuri, in ji Ubangiji, da mazaunan
Daga cikinta, har ma ya mai da wannan birni kamar Tofet.
19:13 Kuma gidajen Urushalima, da gidajen sarakunan Yahuza, za
Za a ƙazantar da su kamar wurin Tofet, saboda dukan gidajen da suke
Sun ƙona turare ga dukan rundunar sama, suka yi
Ƙididdiga ta sha ga waɗansu alloli.
19:14 Sa'an nan Irmiya ya zo daga Tofet, inda Ubangiji ya aiko shi zuwa
yin annabci; Ya tsaya a farfajiyar Haikalin Ubangiji. sai yace da kowa
jama'a,
19:15 In ji Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Ga shi, zan kawo
A kan wannan birni da dukan garuruwanta, dukan muguntar da nake da ita
Suka yi magana a kansa, domin sun taurare wuyansu, suka yi
kila ki ji maganata.