Irmiya
17:1 zunubin Yahuza da aka rubuta da alkalami na baƙin ƙarfe, kuma tare da batu na a
Lu'u-lu'u: An sassaƙa shi a kan teburin zuciyarsu, da bisa ƙahoni
na bagadanku;
17:2 Alhãli kuwa 'ya'yansu suna tunawa da bagadansu, da gunkin Ashtarot
kore itatuwa a kan tuddai masu tsayi.
17:3 Ya dutsena a cikin filin, Zan ba da dukiyoyinka da dukan your
Taskoki ga ganima, da wuraren tuddai na zunubi, a cikin dukan abubuwanku
iyakoki.
17:4 Kuma kai, ko da kanka, za ka daina daga cikin gādo, cewa ni
ba ku; Zan sa ka bauta wa maƙiyanka a ƙasar
Abin da ba ku sani ba, gama kun kunna wuta cikin fushina, wanda
zai ƙone har abada.
17:5 Ubangiji ya ce. La'ananne ne mutumin da ya dogara ga mutum, kuma ya yi
Nama hannunsa, kuma wanda zuciyarsa ta rabu da Ubangiji.
17:6 Domin zai zama kamar zafi a hamada, kuma ba zai ga lokacin da
mai kyau ya zo; amma za su zauna a busassun wurare a cikin jeji, a cikin
ƙasa gishiri kuma ba kowa.
17:7 Albarka ta tabbata ga mutumin da ya dogara ga Ubangiji, kuma wanda begen Ubangiji
shine.
17:8 Domin zai zama kamar itacen da aka dasa kusa da ruwaye, kuma wanda ya shimfiɗa
Tushenta a bakin kogi, ba za ta ga lokacin da zafi ya zo ba, sai ganyayenta
zai zama kore; Kuma kada ku yi hankali a cikin shekarar fari, ko
zai daina ba da 'ya'ya.
17:9 The zuciya ne m fiye da dukan kõme, da kuma matsananciyar mugunta: wanda zai iya
san shi?
17:10 Ni Ubangiji bincika zuciya, Ina gwada reins, ko da don ba kowane mutum
bisa ga tafarkunsa, da kuma bisa ga amfanin ayyukansa.
17:11 Kamar yadda partridge zaune a kan qwai, kuma ba ƙyanƙyashe su. haka haka
Ya sami wadata, ba bisa ga gaskiya ba, zai bar su a tsakiyar nasa
kwanaki, kuma a karshensa zai zama wawa.
17:12 A daukaka high kursiyin daga farko shi ne wurin mu mai tsarki.
17:13 Ya Ubangiji, begen Isra'ila, dukan waɗanda suka rabu da ku za su ji kunya.
waɗanda suka rabu da ni, za a rubuta su a duniya, domin su
Sun rabu da Ubangiji, Maɓuɓɓugar ruwayen rai.
17:14 Warkar da ni, Ya Ubangiji, kuma zan warke. Ka cece ni, in kuwa tsira.
gama kai ne yabona.
17:15 Sai ga, sun ce mini: "Ina maganar Ubangiji?" bari ya zo
yanzu.
17:16 Amma ni, ban yi gaggawar zama fasto in bi ka ba.
Kuma ban yi nufin masifun yini ba. ka sani: abin da ya fito
na leɓunana daidai a gabanka.
17:17 Kada ku zama abin tsoro a gare ni: Kai ne begena a ranar da mugun.
17:18 Bari waɗanda suke tsananta mini su kunyata, amma kada in zama abin kunya.
Bari su firgita, amma kada in ji tsoro
Ka halaka su da halaka biyu.
17:19 Haka Ubangiji ya ce mini. Jeka ka tsaya a kofar 'ya'yan
Mutanen da sarakunan Yahuza suka shiga, da abin da suke tafiya
fita, kuma a cikin dukan ƙofofin Urushalima;
17:20 Kuma ka ce musu: "Ku ji maganar Ubangiji, ku sarakunan Yahuza, kuma
Dukan Yahuza, da dukan mazaunan Urushalima, waɗanda suke shiga ta wurin
ƙofofin:
17:21 Haka Ubangiji ya ce; Ku yi taƙawa, kuma kada ku ɗauki nauyi a kanku
Ranar Asabar, kada ku shigo da ita ta ƙofofin Urushalima.
17:22 Kada ku fitar da kaya daga gidajenku a ranar Asabar.
Kada ku yi wani aiki, sai dai ku tsarkake ranar Asabar, kamar yadda na umarce ku
ubanku.
17:23 Amma ba su yi biyayya ba, kuma ba karkata kunnensu, amma sanya wuyansu
Taurare, don kada su ji, ko kuma su karɓi koyarwa.
17:24 Kuma shi zai faru, idan kun kasa kunne gare ni, in ji Ubangiji
Ya Ubangiji, kada ka kawo kaya ta ƙofofin birnin nan a kan ƙofofin birnin
Amma ku tsarkake ranar Asabar, kada ku yi aiki a cikinta.
17:25 Sa'an nan sarakuna da sarakuna za su shiga ƙofofin birnin
zaune bisa gadon sarautar Dawuda, yana hawa da karusai da dawakai.
Su, da sarakunansu, da mutanen Yahuza, da mazaunan
Urushalima: wannan birni zai dawwama har abada.
17:26 Kuma za su zo daga biranen Yahuza, da kuma daga wuraren da ke kewaye
Urushalima, kuma daga ƙasar Biliyaminu, kuma daga filayen, kuma daga
Duwatsu, kuma daga kudu, suna kawo hadayu na ƙonawa, da
hadayu, da hadayu na gari, da turare, da hadayu na
Yabo, ga Haikalin Ubangiji.
17:27 Amma idan ba ku kasa kunne gare ni in tsarkake ranar Asabar, kuma ba
Ka ɗauki kaya, har ma da shiga ƙofofin Urushalima ran Asabar
rana; Zan hura wuta a ƙofofinta, ta cinye
fādodin Urushalima, ba kuwa za a kashe ta ba.