Irmiya
16:1 Maganar Ubangiji kuma ta zo gare ni, yana cewa.
16:2 Ba za ku auri mata ba, kuma ba za ku sami 'ya'ya maza ko
'ya'ya mata a wannan wuri.
16:3 Domin haka Ubangiji ya ce game da 'ya'ya maza da mata
waɗanda aka haifa a wannan wuri, da kuma game da uwayensu waɗanda suka haifa
su da kakanninsu waɗanda suka haife su a wannan ƙasa.
16:4 Za su mutu da m mutuwa; ba za a yi baƙin ciki ba; ba
za a binne su; Amma za su zama kamar taki a kan fuskar
ƙasa: kuma za a hallaka su da takobi, da yunwa; da su
Gawa za su zama nama ga tsuntsayen sama, da namomin jeji
duniya.
16:5 Domin haka in ji Ubangiji: "Kada ku shiga gidan makoki, kuma
Ka tafi ka yi makoki, kada ka yi makoki, gama na kawar da salama daga wannan
Jama'a, in ji Ubangiji, Ƙaunar ƙauna da jinƙai.
16:6 Dukan manya da ƙanana za su mutu a wannan ƙasa, ba za su kasance ba
Ba za a binne su ba, ba za su yi makoki dominsu ba, ko su yanke kansu, ko su yi
da kansu su yi musu baƙar fata.
16:7 Kuma bã zã maza yaga kansu domin su a cikin baƙin ciki, don ta'azantar da su
ga matattu; Ba kuma za a ba su ƙoƙon ta'aziyya ba
sha don ubansu ko na mahaifiyarsu.
16:8 Kada kuma ku shiga gidan biki, ku zauna tare da su
ci da sha.
16:9 Domin haka ni Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila. Ga shi, zan
sa a daina daga wannan wuri a idanunku, kuma a cikin kwanakinku, da
Muryar farin ciki, da muryar farin ciki, muryar ango.
da muryar amarya.
16:10 Kuma shi zai faru, a lokacin da za ka nuna wa jama'a duk wadannan
Za su ce maka, 'Don me Ubangiji ya faɗa.'
duk wannan babban sharri akanmu? ko mene ne laifinmu? ko menene namu
zunubin da muka yi wa Ubangiji Allahnmu?
16:11 Sa'an nan za ka ce musu: Domin kakanninku sun rabu da ni.
Ni Ubangiji na faɗa, kun bi gumaka, kun bauta musu.
Na yi sujada, sun rabu da ni, ba su kiyaye nawa ba
doka;
16:12 Kuma kun aikata mafi muni fiye da kakanninku. Ga shi, kowa yana tafiya
bisa tunanin mugunyar zuciyarsa, don kada su kasa kunne
ni:
16:13 Saboda haka zan jefar da ku daga wannan ƙasa a cikin ƙasar da ba ku sani ba.
ba ku da ubanninku ba; can za ku bauta wa gumaka ranar da
dare; inda ba zan yi maka alheri ba.
16:14 Saboda haka, sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, cewa ba zai ƙara
a ce, 'Ubangiji mai rai, wanda ya fisshe Isra'ilawa daga ciki.'
ƙasar Masar;
16:15 Amma, 'Ubangiji mai rai, wanda ya kawo 'ya'yan Isra'ila daga Ubangiji
ƙasar arewa, da dukan ƙasar da ya kore su.
Zan komar da su cikin ƙasarsu wadda na ba su
ubanninsu.
16:16 Sai ga, Zan aika da yawa masunta, in ji Ubangiji, kuma za su
kifi su; Bayan haka zan aika a kirawo mafarauta da yawa, su farauta
daga kowane dutse, kuma daga kowane tudu, kuma daga cikin ramukan
duwatsu.
16:17 Gama idanuna a kan dukan al'amuransu, ba su ɓuya daga fuskata.
Ba a ɓoye laifinsu daga idona ba.
16:18 Kuma da farko zan sāka musu da laifofinsu da zunubansu. saboda
Sun ƙazantar da ƙasata, sun cika gādona da albarkatu
Gawawwakin abubuwan banƙyama da banƙyama.
16:19 Ya Ubangiji, ƙarfina, da kagarana, da mafakata a ranar
Al'ummai za su zo gare ku daga ƙoƙarce-ƙoƙarce
ƙasa, kuma za su ce, Hakika, kakanninmu sun gāji ƙarya, banza.
da abubuwan da babu riba a cikinsu.
16:20 Shin, mutum zai yi wa kansa alloli, kuma su ba alloli ba ne?
16:21 Saboda haka, sai ga, Zan yi wannan sau ɗaya sanar da su, Zan sa
su san hannuna da ƙarfina; Za su sani sunana
Ubangiji.