Irmiya
14:1 Maganar Ubangiji wanda ya zo wa Irmiya game da yunwa.
14:2 Yahuza ta yi baƙin ciki, kuma ƙofofinta sun yi rauni. sun kasance baki ga
ƙasa; Kukan Urushalima kuma ya tashi.
14:3 Kuma shugabanninsu sun aika da 'ya'yansu zuwa ga ruwa
Ramukan, amma ba su sami ruwa ba. Suka koma da tasoshinsu babu kowa.
Suka ji kunya, suka ruɗe, suka rufe kawunansu.
14:4 Domin ƙasa ne chapt, domin babu ruwan sama a cikin ƙasa, da
Masu aikin gona sun ji kunya, sun rufe kawunansu.
14:5 Haka ma, barewa kuma ta haifa a cikin filin, kuma ta rabu da shi, domin a can
ba ciyawa ba.
14:6 Kuma jakunan daji suka tsaya a kan tuddai, suka snuffed up
iska kamar dodanni; Idonsu ya yi kasa, domin babu ciyawa.
14:7 Ya Ubangiji, ko da laifofinmu sun yi shaida a kanmu, ka yi domin ka
saboda suna: gama koma bayanmu suna da yawa; Mun yi maka zunubi.
14:8 Ya begen Isra'ila, mai ceton ta a lokacin wahala, me ya sa
Da a ce ka zama baƙo a ƙasar, kuma kamar ɗan tafiya
Ya karkata zuwa ga kwana ɗaya?
14:9 Me ya sa za ka zama kamar mutum mamaki, kamar wani babban mutum wanda ba zai iya
ajiye? Duk da haka kai, ya Ubangiji, kana cikinmu, kuma ta wurinka ne ake kiran mu
suna; bar mu ba.
14:10 Ubangiji ya ce wa mutanen nan: Ta haka suka ƙaunaci yawo.
Ba su hana ƙafafunsu ba, Saboda haka Ubangiji ba ya jin daɗi
su; Yanzu zai tuna da muguntarsu, ya hukunta zunubansu.
14:11 Sa'an nan Ubangiji ya ce mini: "Kada ku yi addu'a domin mutanen nan domin su.
14:12 Lokacin da suke azumi, ba zan ji kukansu ba; da kuma idan sun miƙa ta ƙonawa
Ba zan karɓi hadaya da hadaya ba, amma zan cinye
da takobi, da yunwa, da annoba.
14:13 Sa'an nan na ce, Ah, Ubangiji Allah! Ga shi, annabawa sun ce musu, za ku yi
Kada ku ga takobi, ba kuwa za ku yi yunwa ba; amma zan baka
ya tabbatar da zaman lafiya a wannan wuri.
14:14 Sai Ubangiji ya ce mini: "Annabawa annabcin ƙarya da sunana
Ban aike su ba, ban kuwa umarce su ba, ban kuma yi magana da su ba.
Suna annabcin muku wahayin ƙarya, da duba, da wani abu
ba komai, da yaudarar zuciyarsu.
14:15 Saboda haka ni Ubangiji na ce game da annabawan da suke annabci a cikin
sunana, ban aike su ba, duk da haka suna cewa, Takobi da yunwa ba za su yi ba
ku kasance a cikin wannan ƙasa; Ta takobi da yunwa za a hallaka annabawan.
14:16 Kuma mutanen da suka yi annabci za a jefar da su a cikin titunan
Urushalima saboda yunwa da takobi; Kuma bã su da kõme
a binne su, da matansu, da ɗiyansu, da 'ya'yansu mata.
Gama zan zubo musu muguntarsu.
14:17 Saboda haka, za ka faɗa musu wannan kalma. Bari idona yayi kasa
da hawaye dare da rana, kuma kada su gushe: domin budurwa
'yar jama'ata ta lalace da babban rauni, da babbar rauni
mummunan duka.
14:18 Idan na fita cikin filin, sai ga waɗanda aka kashe da takobi! kuma
Idan na shiga birni, sai ga waɗanda suke fama da yunwa!
I, da annabi da firist sun zazzaga ƙasar da suka sani
ba.
14:19 Shin, za ka yi watsi da Yahuza? Shin ranka ya ƙi Sihiyona? me yasa
Ka buge mu, Ba mu da waraka? mun nemi zaman lafiya,
kuma babu wani alheri; kuma ga lokacin warkar, ga wahala!
14:20 Ya Ubangiji, mun sani muguntar mu, da muguntar kakanninmu.
gama mun yi maka zunubi.
14:21 Kada ka ƙi mu, saboda sunanka, Kada ka kunyata kursiyinka.
daukaka: ka tuna, kada ka karya alkawarinka da mu.
14:22 Shin, akwai wani daga cikin banza na al'ummai, wanda zai iya sa ruwan sama? ko
Sammai za su iya ba da ruwa? Ashe, ba kai ba ne, ya Ubangiji Allahnmu? saboda haka
Za mu jira ka, gama ka yi dukan waɗannan abubuwa.