Irmiya
" 13:1 Ubangiji ya ce mini: "Tafi, ku ɗauki abin ɗamara na lilin, ku sa shi
a kan kugu, kuma kada ku zuba shi a cikin ruwa.
13:2 Don haka na sami abin ɗamara bisa ga maganar Ubangiji, na sa ta a kaina
gindi.
13:3 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni a karo na biyu, yana cewa.
13:4 Ɗauki abin ɗamara, wanda yake a kan kugu, ka tashi.
Ku tafi Yufiretis, ku ɓoye shi a cikin rami na dutse.
13:5 Saboda haka, na tafi, na boye shi kusa da Yufiretis, kamar yadda Ubangiji ya umarce ni.
13:6 Kuma shi ya faru da cewa bayan kwanaki da yawa, Ubangiji ya ce mini: "Tashi.
Ka tafi Yufiretis, ka ɗauki abin ɗamara daga can, abin da na umarce ka
a boye a can.
13:7 Sa'an nan na tafi Yufiretis, kuma na haƙa, kuma na ɗauki abin ɗamara daga wurin
Inda na ɓoye ta, ga abin ɗamara ya lalace
riba ba don komai ba.
13:8 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
13:9 In ji Ubangiji: Ta haka zan ɓata girman kai na Yahuza.
da girman girman Urushalima.
13:10 Wannan mugayen mutane, wanda ya ƙi ya ji maganata, wanda tafiya a cikin
da tunanin zuciyarsu, da bin waɗansu alloli, domin su bauta musu.
Kuma yi musu sujada, zai zama kamar abin ɗamara, wanda yake da kyau
babu komai.
13:11 Gama kamar yadda abin ɗamara yake manne wa ƙwanƙolin mutum, haka na sa na yi wa ɗaurin kurkuku.
Ku manne mini da dukan jama'ar Isra'ila, da dukan mutanen Yahuza.
in ji Ubangiji; Domin su zama a gare ni jama'a, da suna.
kuma don yabo, da ɗaukaka, amma ba su ji ba.
13:12 Saboda haka, za ka yi magana da su wannan kalma. Haka Ubangiji Allah ya ce
Isra'ilawa za su cika kowace kwalba da ruwan inabi
zuwa gare ka, Ashe, ba mu sani ba lalle ne kõwace kwalaba ta cika
da giya?
13:13 Sa'an nan za ka ce musu, 'Ni Ubangiji na ce, Ga shi, zan cika
Dukan mazaunan ƙasar, har da sarakunan da suke zaune a na Dawuda
kursiyin, da firistoci, da annabawa, da dukan mazaunan
Urushalima, da buguwa.
13:14 Kuma zan buge su da juna, har da ubanni da 'ya'ya
tare, in ji Ubangiji: Ba zan ji tausayi ba, ko jinƙai, ko jinƙai.
amma halaka su.
13:15 Ku ji, kuma ku kasa kunne; Kada ku yi fahariya, gama Ubangiji ya faɗa.
13:16 Ku ɗaukaka Ubangiji Allahnku, kafin ya sa duhu, da kuma gaban
Ƙafafunku suna tuntuɓe a kan duwatsu masu duhu, kuma, alhali kuwa kuna neman haske.
Ya mai da ita inuwar mutuwa, Ya maishe ta duhu.
13:17 Amma idan ba za ku ji ba, raina zai yi kuka a asirce saboda ku
girman kai; Idona kuwa za su yi kuka mai tsanani, in zubar da hawaye, saboda
An kwashe garken Ubangiji bauta.
13:18 Ka ce wa sarki da sarauniya: "Ku ƙasƙantar da kanku, zauna
Sarakunanka za su sauko, Ko da rawanin ɗaukakarka.
13:19 Za a rufe biranen kudu, kuma ba wanda zai buɗe su.
Za a kwashe mutanen Yahuza zaman talala
kwashe fursuna.
13:20 Ku ɗaga idanunku, ku ga waɗanda suke zuwa daga arewa
Garken da aka ba ka, kyawawan garkenka?
13:21 Me za ku ce sa'ad da zai hukunta ku? gama kai ne ka koya musu
Za su zama shugabanni, kuma a matsayin shugabanku, ba za a yi baƙin ciki ba, kamar yadda
mace mai haihuwa?
13:22 Kuma idan ka ce a cikin zuciyarka, "Me ya sa waɗannan abubuwa suka same ni?" Domin
Girman muguntarka an tone rigunanka da dugaduganka
yi tsirara.
13:23 Za a iya Habasha canza fata, ko damisa ya aibobi? to ku iya
Kuma ku yi nagarta, waɗanda suka saba yin mugunta.
13:24 Saboda haka, Zan warwatsa su kamar ciyawar da ta shuɗe
iskar jeji.
13:25 Wannan shi ne rabonka, rabo daga ma'auni daga gare ni, in ji Ubangiji.
Domin ka manta da ni, kuma ka dogara ga ƙarya.
13:26 Saboda haka, zan bayyana your skirts a kan fuskarka, dõmin ku kunya iya
bayyana.
13:27 Na ga fasikancinku, da maƙwabtanku, da lalatarku.
karuwanci, da abubuwan banƙyama a kan tuddai a cikin saura. Kaico
ke, ya Urushalima! Ba za ku tsarkaka ba? yaushe zai kasance sau ɗaya?