Irmiya
12:1 Adalci ne kai, Ya Ubangiji, sa'ad da na yi magana da kai
Me ya sa hanyar mugaye ta ci nasara?
Me ya sa dukan waɗanda suka yi ha'inci suka yi murna?
12:2 Ka dasa su, i, sun yi tushe, sun yi girma, i, sun yi girma.
Ka ba da 'ya'ya: kana kusa da bakinsu, kana nesa da nasu
mulki.
12:3 Amma kai, Ya Ubangiji, ka san ni: Ka gan ni, kuma ka gwada zuciyata
Zuwa gare ka, ka fitar da su kamar tumaki don yanka, ka shirya
su domin ranar yanka.
12:4 Har yaushe ƙasar za ta yi makoki, da ganye na kowane filin bushe, domin
Mugunta waɗanda suke cikinta? ana cinye namomin jeji, kuma
tsuntsaye; Domin sun ce ba zai ga ƙarshenmu ba.
12:5 Idan ka yi gudu tare da 'yan ƙafa, kuma sun gajiyar da ku, to, yaya
Za ka iya yin yaƙi da dawakai? Kuma idan a cikin ƙasar aminci, a cikinta
Ka amince, sun gaji da kai, to, yaya za ka yi a cikin kumburin?
na Jordan?
12:6 Domin ko da 'yan'uwanku, da gidan ubanku, har ma sun yi
yaudara da kai; I, sun kira taro a bayanka.
Kada ka yi ĩmãni da su, kuma kõ dã sun faɗa maka magana mai kyau.
12:7 Na rabu da gidana, Na bar gādona; Na ba da
masoyi na raina a hannun abokan gabanta.
12:8 My gādo a gare ni kamar zaki a cikin kurmi; yana kukan adawa
ni: Saboda haka na ƙi shi.
12:9 Gadona a gare ni kamar ɗigon tsuntsu ne, tsuntsayen da suke kewaye da su.
a kanta; Ku zo, ku tattara dukan namomin jeji, ku zo
cinye.
12:10 Yawancin fastoci sun lalatar da gonar inabina, sun tattake rabona
A ƙarƙashin ƙafa, sun mai da rabona mai daɗi ya zama kufai hamada.
12:11 Sun mayar da ita kufai, da kuma zama kufai, ya yi makoki a gare ni. da
Dukan ƙasar ta zama kufai, Domin ba wanda ya sa ta a zuciya.
12:12 Masu ɓarna sun zo a kan dukan tuddai a cikin jeji
Takobin Ubangiji zai cinye tun daga wannan iyakar ƙasar har zuwa
Sauran iyakar ƙasar: Ba mai rai ba zai sami salama.
12:13 Sun shuka alkama, amma za su girbe ƙaya
Zab 106.12 Amma ba za su amfana ba, Za su ji kunya da abin da kuka samu
Domin zafin fushin Ubangiji.
12:14 In ji Ubangiji a kan dukan mugayen maƙwabta na, waɗanda suka taɓa Ubangiji
Gadon da na ba jama'ata Isra'ila gādo. Ga, I
Za su fizge su daga ƙasarsu, da mutanen Yahuza
tsakanin su.
12:15 Kuma shi zai faru, bayan da na fizge su, zan so
ka komo, ka ji tausayinsu, kuma za ka komo da su, kowa da kowa
mutum zuwa ga gādonsa, kowane mutum kuma zuwa ƙasarsa.
12:16 Kuma shi zai faru, idan za su koyi da hanyõyi na
jama'a, su rantse da sunana, Ubangiji mai rai. kamar yadda suka koya wa mutanena
a rantse da Ba'al; Sa'an nan za a gina su a tsakiyar jama'ata.
12:17 Amma idan ba za su yi biyayya ba, Zan ƙwace, in hallakar da wannan
al'umma, in ji Ubangiji.