Irmiya
3:1 Suka ce, "Idan mutum ya saki matarsa, kuma ta tafi daga gare shi, kuma ya zama
na wani, zai koma wurinta kuma? Ashe ƙasar ba za ta kasance ba
sosai gurɓatacce? Amma kin yi karuwanci da masoya da yawa. tukuna
Ku komo wurina, in ji Ubangiji.
3:2 Ka ɗaga idanunka ga tuddai, kuma ga inda ba ka da
an jingina da shi. Ka zauna musu a hanya, Kamar Balarabe
jeji; Kuma ka ƙazantar da ƙasar da karuwancinka da
da muguntarku.
3:3 Saboda haka da shawa da aka hana, kuma babu
ruwan sama na baya; Kina da goshin karuwanci, kin ƙi zama
kunya.
3:4 Ba za ka daga wannan lokaci yi kuka gare ni, 'Ya Ubana, kai ne jagora
na kuruciyata?
3:5 Zai ajiye fushinsa har abada? zai kiyaye ta har zuwa karshe? Ga shi,
Ka yi magana, ka aikata mugayen abubuwan da za ka iya.
3:6 Ubangiji kuma ya ce mini a zamanin sarki Yosiya: "Kana da
Ka ga abin da Isra'ila maƙaryaciya ta yi? ta kasance a kan kowa da kowa
Dutsen dutse mai tsayi da ƙarƙashin kowane itace mai kore, kuma a can ya yi ta wasa
karuwa.
3:7 Kuma na ce bayan ta yi dukan waɗannan abubuwa, "Ku juyo gare ni. Amma
ta dawo ba. Kuma 'yar'uwarta mayaudariyar Yahuza ta gani.
3:8 Kuma na ga, a lokacin da dukan dalilan da m Isra'ila suka aikata
Zina na rabu da ita, na ba ta takardar saki. duk da haka ita
'yar'uwar Yahuza maciya ce ba ta ji tsoro ba, amma ta tafi karuwanci
kuma.
3:9 Kuma shi ya je, ta hanyar lightness ta karuwanci, cewa ta
Suka ƙazantar da ƙasar, suka yi zina da duwatsu da sarƙoƙi.
3:10 Amma duk da haka, 'yar'uwarta mai ha'inci Yahuza ba ta koma ba
Ni da dukan zuciyarta, amma da gangan, in ji Ubangiji.
3:11 Sai Ubangiji ya ce mini: "Mamakiyar Isra'ila ta baratar da kanta
fiye da mayaudari Yahuza.
3:12 Ku tafi, ku yi shelar waɗannan kalmomi zuwa arewa, kuma ku ce, Koma, kai
Isra'ila matattu, in ji Ubangiji. kuma ba zan sa ta hasala
Ku fāɗa muku, gama ni mai jinƙai ne, in ji Ubangiji, ba kuwa zan kiyaye ba
fushi har abada.
3:13 Sai kawai ka san laifinka, cewa ka yi laifi a kan
Ubangiji Allahnka, kuma ka watsar da hanyoyinka ga baƙi a ƙarƙashin kowane
Itace kore, amma ba ku yi biyayya da maganata ba, in ji Ubangiji.
3:14 Juya, Ya m yara, in ji Ubangiji. gama na aure ki.
Ni kuwa zan ɗauki ɗaya daga cikin birni, da biyu daga iyali guda, in kawo
ka Sihiyona:
3:15 Kuma zan ba ku fastoci bisa ga zuciyata, wanda zai ciyar
ku da ilimi da fahimta.
3:16 Kuma shi zai faru, a lokacin da za a ninka da kuma ƙara a cikin
ƙasar, a waɗannan kwanaki, in ji Ubangiji, ba za su ƙara cewa, Akwatin
Alkawarin Ubangiji: ba za a tuna da shi ba
suna tunawa da shi; kuma ba za su ziyarce ta ba; haka kuma ba zai kasance ba
yi wani kuma.
3:17 A lokacin, za su kira Urushalima kursiyin Ubangiji. kuma duka
Al'ummai za su taru a cikinta, zuwa ga sunan Ubangiji, don
Urushalima: Ba za su ƙara tafiya bisa tunanin
Muguwar zuciyarsu.
3:18 A kwanakin nan, mutanen Yahuza za su yi tafiya tare da mutanen Isra'ila.
Za su taru daga ƙasar arewa zuwa ƙasar
Na ba kakanninku gādo.
3:19 Amma na ce, "Ta yaya zan sa ka a cikin yara, da kuma ba ka a
Ƙasa mai daɗi, kyakkyawar gado ce ta rundunar al'ummai? sai na ce,
Za ka kira ni, Ubana; kuma kada ka rabu da ni.
3:20 Lalle ne, kamar yadda mace ta ha'inci ta rabu da mijinta, haka kuma ku
Ku mutanen Isra'ila, sun yi mini ha'inci, ni Ubangiji na faɗa.
3:21 An ji murya a kan tuddai, kuka da addu'o'in Ubangiji
Jama'ar Isra'ila, gama sun karkatar da hanyarsu, sun kuwa yi
sun manta da Ubangiji Allahnsu.
3:22 Koma, ku m yara, kuma zan warkar da koma baya.
To, ga mu, zuwa gare ka. gama kai ne Ubangiji Allahnmu.
3:23 Lalle ne, a banza ne ake fatan ceto daga tuddai, da kuma daga tuddai
Duwatsu masu yawa: Hakika, cikin Ubangiji Allahnmu ne ceton
Isra'ila.
3:24 Domin kunya ta cinye aikin kakanninmu tun daga ƙuruciyarmu. su
garkunan tumaki da na shanunsu, da ’ya’yansu maza da mata.
3:25 Mun kwanta a cikin kunyarmu, kuma mu ruɗe ya rufe mu, gama muna da
Mun yi wa Ubangiji Allahnmu zunubi, mu da kakanninmu tun daga ƙuruciyarmu
Har wa yau, ba mu yi biyayya da muryar Ubangiji Allahnmu ba.