Irmiya
1:1 Kalmomin Irmiya, ɗan Hilkiya, daga cikin firistoci da suke a
Anatot a ƙasar Biliyaminu.
1:2 Ga wanda maganar Ubangiji ta zo a zamanin Yosiya, ɗan Amon
Sarkin Yahuza, a shekara ta goma sha uku ta sarautarsa.
1:3 Har ila yau, ya zo a zamanin Yehoyakim, ɗan Yosiya, Sarkin Yahuza.
har zuwa ƙarshen shekara ta goma sha ɗaya ta sarautar Zadakiya ɗan Yosiya, Sarkin Yosiya
Yahuza, zuwa bautar Urushalima a wata na biyar.
1:4 Sa'an nan maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
1:5 Kafin in yi ku a cikin ciki na san ku; kuma kafin ka zo
Daga cikin mahaifa na tsarkake ka, kuma na sanya ka annabi
ga al'ummai.
1:6 Sa'an nan na ce, Ah, Ubangiji Allah! ga shi, ba zan iya magana ba, gama ni yaro ne.
1:7 Amma Ubangiji ya ce mini: "Kada ka ce, Ni yaro ne, gama za ka tafi
Duk abin da zan aiko ka, da dukan abin da na umarce ka, za ka yi
magana.
1:8 Kada ka ji tsoron fuskokinsu, gama ina tare da kai, in cece ka
Ubangiji.
1:9 Sai Ubangiji ya miƙa hannunsa, ya taɓa bakina. Kuma Ubangiji
ya ce mini, ga shi, na sa maganata a bakinka.
1:10 Ga shi, yau na sa ka a kan al'ummai da mulkoki, to
saiwa, da rushewa, da rushewa, da rushewa, ginawa.
da shuka.
1:11 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa: "Irmiya, abin da gani
ka? Sai na ce, Ina ganin sanda na itacen almond.
1:12 Sa'an nan Ubangiji ya ce mini: "Ka gani da kyau, gama zan gaggauta ta
kalmar aikata shi.
1:13 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni a karo na biyu, yana cewa: "Me
gani ka? Sai na ce, ina ganin tukunyar da ke da zafi. kuma fuskar ta
zuwa arewa.
1:14 Sa'an nan Ubangiji ya ce mini: "Daga arewa, wani sharri zai barke."
a kan dukan mazaunan ƙasar.
1:15 Domin, ga shi, Zan kira dukan iyalan mulkokin arewa.
in ji Ubangiji; Za su zo, kowa ya sa nasa
kursiyin a ƙofar ƙofofin Urushalima, da kuma gāba da dukan Ubangiji
Garu kewaye da ita, da dukan biranen Yahuza.
1:16 Kuma zan furta ta shari'a a kansu, game da dukan su
Mugunta, waɗanda suka yashe ni, suka ƙona turare ga waɗansu
gumaka, kuma suka bauta wa ayyukan hannuwansu.
1:17 Saboda haka, ka yi ɗamara, da kuma tashi, da magana da su duka
Abin da na umarce ka da shi: Kada ka firgita da fuskokinsu, don kada in kunyata
Kai a gabãninsu.
1:18 Domin, sai ga, Na sanya ku a yau a matsayin kariya birnin, da baƙin ƙarfe
ginshiƙai, da bangon tagulla ga dukan ƙasar, da sarakunan
Yahuza, gāba da sarakunanta, da firistocinta, da
a kan mutanen ƙasar.
1:19 Kuma za su yi yaƙi da ku; amma ba za su yi nasara ba
ka; Gama ina tare da ku, in ji Ubangiji, domin in cece ku.