Judith
1:1 A cikin shekara ta goma sha biyu ta mulkin Nebukadnesar, wanda ya ci sarauta a
Nineve, babban birni; A zamanin Arfakshad, wanda yake sarautar Ubangiji
Medes in Ecbatane,
1:2 Kuma gina a Ekbatane ganuwar kewaye da duwatsun sassakakkun kamu uku
fāɗinsa, tsawonsa kamu shida, ya yi tsayin bango saba'in
kamu hamsin, fāɗinsa kamu hamsin.
1:3 Kuma kafa hasumiya a kan ƙofofinsa, tsayinsa kamu ɗari.
Faɗinsa kuma kamu sittin a ginin.
1:4 Kuma ya yi ƙofofinta, ko da ƙofofin da aka ɗaukaka zuwa tsawo
na kamu saba'in, kuma fāɗinsu kamu arba'in
Ya fita daga maɗaukakin rundunansa, da tsarin tsararrunsa
'yan ƙafa:
1:5 Ko a wancan zamanin sarki Nebukadnesar ya yi yaƙi da sarki Arfakshad a
babban fili, wanda shi ne fili a cikin iyakokin Ragau.
1:6 Kuma duk waɗanda suke zaune a ƙasar tuddai, da dukan, suka zo wurinsa
wanda ke zaune kusa da Yufiretis, da Tigris, da Hydaspes, da kuma filayen
Ariyok Sarkin Elymanawa, da al'ummai da yawa na 'ya'yan
Chelod, suka taru don yaƙi.
1:7 Sa'an nan Nebukadnesar, Sarkin Assuriya, aika zuwa ga dukan mazaunan
Farisa, da dukan waɗanda suke wajen yamma, da waɗanda suke zaune a ciki
Kilisiya, da Dimashƙu, da Libanus, da Antilibanus, da dukan waɗannan
ya zauna a bakin tekun.
1:8 Kuma ga waɗanda suke daga cikin al'ummai na Karmel, da Galaad, da kuma
Galili mafi girma, da babban filin Esdrelom,
1:9 Kuma ga dukan waɗanda suke a Samariya, da garuruwanta, da kuma bayan
Urdun zuwa Urushalima, da Betaniya, da Kelus, da Kades, da kogi
na Masar, da Tafnes, da Ramasse, da dukan ƙasar Gesem,
1:10 Har ka zo hayin Tanis da Memfis, da dukan mazaunan
Masar, sai kun zo kan iyakar Habasha.
1:11 Amma dukan mazaunan ƙasar sun yi haske da umarnin
Nebukadnesar, Sarkin Assuriya, ba su tafi tare da shi zuwa ga Ubangiji
yaƙi; gama ba su ji tsoronsa ba
mutum, kuma suka aika da jakadunsa daga gare su ba tare da wani sakamako
tare da kunya.
1:12 Saboda haka Nebukadnesar ya yi fushi da dukan ƙasar, kuma ya rantse
Ta wurin kursiyinsa da mulkinsa, cewa lalle ne a ɗauki fansa a kan kowa
Waɗannan gaɓar na Kilikiya, da Dimashƙu, da Suriya, da kuma cewa zai kashe
da takobi dukan mazaunan ƙasar Mowab, da yara
na Ammonawa, da dukan Yahudiya, da dukan waɗanda suke a Masar, sai kun zo wurin Ubangiji
iyakokin tekuna biyu.
1:13 Sa'an nan ya tafi a jẽren yaƙi da ikonsa da sarki Arfakshad a
A shekara ta goma sha bakwai, ya yi nasara a yaƙinsa, gama ya ci nasara
dukan ikon Arfakshad, da dukan mahayan dawakansa, da dukan karusansa.
1:14 Kuma ya zama mai mulkin garuruwansa, ya zo Ekbatane, ya ci
Hasumiyai, suka lalatar da titunanta, suka karkatar da kyawunta
cikin kunya.
1:15 Ya kuma ɗauki Arfakshad a dutsen Ragau, ya buge shi
Da dardusansa, suka hallaka shi sarai a ranar.
1:16 Saboda haka, ya koma Nineba daga baya, shi da dukan tawagar
al'ummai dabam-dabam, kasancewar babban taron mayaƙa ne, a can kuma
Sai ya huta, ya yi liyafa, shi da sojojinsa, ɗari da ɗari
kwana ashirin.