Alƙalai 7:1 Sa'an nan Yerubba'al, wanda shi ne Gidiyon, da dukan mutanen da suke tare da shi. Suka tashi da sassafe, suka kafa sansani kusa da rijiyar Harrod Madayanawa kuwa suna wajen arewa kusa da tudun More kwarin. 7:2 Sai Ubangiji ya ce wa Gidiyon, "Mutanen da suke tare da ku, ma da yawa a gare ni in ba da Madayanawa a hannunsu, kada Isra'ilawa su yi girmankai Da kansu suna gāba da ni, suna cewa, Hannuna ya cece ni. 7:3 Saboda haka, je zuwa, yi shelar a cikin kunnuwan mutane, yana cewa, Duk wanda ya ji tsoro, yana jin tsoro, bari ya koma ya tashi da wuri Dutsen Gileyad. Daga cikin mutane dubu ashirin da biyu suka komo. saura dubu goma. 7:4 Sai Ubangiji ya ce wa Gidiyon: "Mutanen ne har yanzu da yawa. kawo su Ka gangara zuwa ruwa, zan gwada maka su a can Ku kasance, wanda na ce muku, Wannan zai tafi tare da ku, shi ma zan tafi tare da ku; Duk wanda na ce maka, wannan ba zai tafi ba tare da ku, wannan ba zai tafi ba. 7:5 Saboda haka, ya kawo mutane zuwa ruwa, kuma Ubangiji ya ce wa Gidiyon, duk wanda ya sha ruwa da harshensa, kamar kare Ka yi lale, ka ajiye shi shi kaɗai. Haka kuma duk mai ruku'u kasa a gwiwowinsa ya sha. 7:6 Kuma yawan waɗanda suka lapped, sa hannunsu zuwa bakinsu. Mutane ɗari uku ne, amma sauran jama'a duka sun rusuna gwiwowinsu su sha ruwa. " 7:7 Sai Ubangiji ya ce wa Gidiyon, "Ta wurin mutum ɗari uku da suka yi ruwa Na cece ku, na ba da Madayanawa a hannunku sauran mutane suna tafiya kowane mutum zuwa wurinsa. 7:8 Sai jama'a suka ɗauki abinci a hannunsu, da ƙaho Ya aiki dukan sauran Isra'ilawa kowa ya tafi alfarwarsa, ya ajiye waɗannan Sojojin Madayanawa suna ƙarƙashinsa a kwarin. 7:9 Kuma shi ya faru a wannan dare, Ubangiji ya ce masa: "Tashi. Ku gangara wurin mai gida; gama na bashe shi a hannunka. 7:10 Amma idan ka ji tsoron sauka, tafi tare da Fura bawanka, gangara zuwa ga Ubangiji mai masaukin baki: 7:11 Kuma za ka ji abin da suka ce; Sa'an nan kuma hannuwanku za su kasance an ƙarfafa su sauka zuwa masaukin. Sa'an nan ya tafi tare da Phura nasa bawan da ke wajen 'yan bindigar da suke cikin sansanin. 7:12 Kuma Madayanawa, da Amalekawa, da dukan 'ya'yan gabas Ku kwanta a cikin kwarin kamar ciyawa saboda yawan jama'a. da su Raƙuma ba su da adadi, kamar yashi a gefen teku saboda yawan jama'a. 7:13 Kuma a lõkacin da Gidiyon ya zo, sai ga, akwai wani mutum wanda ya ba da labarin mafarki ɗan'uwansa, ya ce, Ga shi, na yi mafarki, ga waina Gurasar sha'ir ta faɗo cikin rundunar Madayanawa, ta zo wani tanti, ta yi Ya buge ta har ta faɗo, ta birkice ta, alfarwa ta kwanta. 7:14 Kuma abokinsa amsa ya ce, "Wannan ba wani abu ba ne, sai takobin Gidiyon, ɗan Yowash, mutumin Isra'ila, gama Allah yana hannunsa Ya ceci Madayanawa da dukan rundunar. 7:15 Kuma shi ya kasance haka, a lokacin da Gidiyon ya ji labarin mafarkin, da kuma fassarar ta, cewa ya bauta wa, kuma ya koma cikin rundunar na Isra'ila, ya ce, Tashi; gama Ubangiji ya bashe a hannunku rundunar Madayanawa. 7:16 Kuma ya raba ɗari ukun maza kashi uku, kuma ya sanya a a busa ƙaho a hannun kowane mutum, da tulun da babu kowa, da fitilu a cikin gidan tulu. 7:17 Sai ya ce musu: "Ku dube ni, kuma ku yi haka. Ku zo bayan zangon, kamar yadda na yi, haka za ku yi yi. 7:18 Lokacin da na busa da ƙaho, ni da dukan waɗanda suke tare da ni, sa'an nan ku busa Ka busa ƙaho a kowane gefe na sansanin, ka ce, Takobin Ubangiji Ubangiji, da na Gidiyon. 7:19 Saboda haka Gidiyon, da mutum ɗari da suke tare da shi, ya zo waje na sansanin a farkon tsakiyar agogon; Kuma sun kasance fãce sababbi Sai suka yi ta busa ƙaho, suka farfasa tulun sun kasance a hannunsu. 7:20 Sai ƙungiyoyin uku suka busa ƙahoni, suka karya tulun, da Suka riƙe fitilun a hannun hagunsu, da ƙahoni a damansu Sai suka yi kuka, suna cewa, Takobin Ubangiji da na Ubangiji Gidiyon. 7:21 Kuma kowane mutum ya tsaya a matsayinsa kewaye da sansanin. da duka Mai gida ya ruga da gudu, ya yi kuka, ya gudu. 7:22 Kuma ɗari ukun suka busa ƙahoni, Ubangiji kuma ya sa kowane mutum Takobi a kan ɗan'uwansa, ko da dukan rundunar, da rundunar Suka gudu zuwa Betshitta ta Zererat, kuma zuwa kan iyakar Abelmehola Tabbat. 7:23 Kuma mutanen Isra'ila suka taru daga Naftali, kuma Daga Ashiru da Manassa duka, suka runtumi Madayanawa. 7:24 Kuma Gidiyon ya aiki manzanni ko'ina cikin ƙasar tudu ta Ifraimu, yana cewa, "Ku zo Ku fāɗa wa Madayanawa, ku kai musu ruwa Betbara da Jordan. Sai dukan mutanen Ifraimu suka taru Tare suka kwashe ruwan zuwa Betbara da Urdun. 7:25 Kuma suka kama biyu sarakunan Madayanawa, Oreb da Ziyib. kuma su Suka kashe Oreb a kan dutsen Oreb, Suka kashe Ziyib a wurin matsewar ruwan inabi Ziyib, ya runtumi Madayanawa, ya kawo kawunan Oreb da na Ziyib Gidiyon a hayin Urdun.