Alƙalai
6:1 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka aikata mugunta a gaban Ubangiji
Ubangiji ya bashe su a hannun Madayanawa shekara bakwai.
6:2 Kuma hannun Madayanawa ya rinjayi Isra'ila
Madayanawa, 'ya'yan Isra'ila, suka yi musu ramummuka a cikin tuddai
duwatsu, da kogo, da kagara.
6:3 Kuma haka ya kasance, a lokacin da Isra'ila suka yi shuka, cewa Madayanawa suka haura, kuma
Amalekawa, da mutanen gabas, har ma suka haura
su;
6:4 Kuma suka kafa sansani da su, kuma suka lalatar da amfanin ƙasa.
Har ka kai Gaza, ba ka bar abinci ga Isra'ila ko ba
tumaki, ko sa, ko jaki.
6:5 Domin sun zo da shanunsu da alfarwansu, kuma suka zo kamar
ciyawa don yawan jama'a; gama su da rakumansu duka suna waje
Sai suka shiga ƙasar domin su hallaka ta.
6:6 Kuma Isra'ila da aka ƙwarai talauci saboda Madayanawa. da kuma
Isra'ilawa suka yi kuka ga Ubangiji.
6:7 Kuma shi ya faru da cewa, lokacin da 'ya'yan Isra'ila suka yi kuka ga Ubangiji
saboda Madayanawa.
6:8 Ubangiji ya aika da annabi zuwa ga 'ya'yan Isra'ila, wanda ya ce
Ubangiji Allah na Isra'ila ya ce, 'Na fisshe ku daga ciki.'
Masar, kuma ya fisshe ku daga gidan bauta;
6:9 Kuma na tsĩrar da ku daga hannun Masarawa, kuma daga cikin
hannun dukan waɗanda suka zalunce ku, kuma ku kore su daga gabanku, kuma
ya ba ku ƙasarsu;
6:10 Sai na ce muku, 'Ni ne Ubangiji Allahnku. Kada ku ji tsoron gumakan Ubangiji
Amoriyawa, waɗanda kuke zaune a ƙasarsu, amma ba ku yi biyayya da maganata ba.
6:11 Kuma akwai wani mala'ikan Ubangiji ya zo, ya zauna a karkashin wani itacen oak, wanda yake a cikin
Ofra ta Yowash Ba'abiezrite, da ɗansa Gidiyon
An wassu da alkama a wurin matsewar ruwan inabi, Don a ɓoye shi daga Madayanawa.
6:12 Kuma mala'ikan Ubangiji ya bayyana gare shi, ya ce masa: "Ubangiji."
yana tare da kai, kai jarumi ne.
6:13 Sai Gidiyon ya ce masa: "Ya Ubangijina, idan Ubangiji yana tare da mu, me ya sa
duk wannan ya same mu ne? Ina kuma dukan mu'ujjizansa waɗanda kakanninmu suke
Ya faɗa mana cewa, 'Ubangiji bai fisshe mu daga Masar ba? amma yanzu da
Ubangiji ya yashe mu, ya bashe mu a hannun Ubangiji
Madayanawa.
6:14 Sai Ubangiji ya dube shi, ya ce, "Tafi a cikin wannan ƙarfin, da kai
Zan ceci Isra'ila daga hannun Madayanawa. Ashe, ban aike ka ba?
6:15 Sai ya ce masa: "Ya Ubangijina, da me zan ceci Isra'ila?" ga shi,
Iyalina matalauta ne a Manassa, ni ne mafi ƙanƙanta a gidan mahaifina.
6:16 Sai Ubangiji ya ce masa: "Hakika, zan kasance tare da ku, kuma za ku
Ka karkashe Madayanawa kamar mutum ɗaya.
6:17 Sai ya ce masa: "Idan yanzu na sami tagomashi a wurinka, sai ka nuna
ni alamar kuna magana da ni.
6:18 Kada ka tashi daga nan, Ina rokonka ka, sai na zo maka, da kuma fitar da
Kyautata, ka sa ta a gabanka. Sai ya ce, Zan dakata sai kai
sake dawowa.
6:19 Gidiyon kuwa ya shiga, ya shirya ɗan akuya, da waina marar yisti.
Garin gari ya sa naman a cikin kwando, ya sa romon a cikin wani
Sai tukunyar, ta kawo masa a gindin itacen oak, ta miƙa ta.
6:20 Kuma mala'ikan Allah ya ce masa: "Ɗauki naman da marar yisti."
da waina, sa'an nan a kan dutsen nan, da kuma zuba broth. Kuma ya aikata
haka.
6:21 Sa'an nan mala'ikan Ubangiji ya miƙa ƙarshen sandar da ke cikin
hannunsa ya taɓa naman da wainar marar yisti. kuma akwai tashi
Wuta ta fito daga dutsen, ta cinye nama da marar yisti
kek. Mala'ikan Ubangiji kuwa ya rabu da shi.
6:22 Kuma a lõkacin da Gidiyon ya gane cewa shi mala'ikan Ubangiji ne, Gidiyon ya ce:
Kaico, ya Ubangiji Allah! gama na ga mala'ikan Ubangiji fuska da fuska
fuska.
6:23 Sai Ubangiji ya ce masa: "Salama ta tabbata a gare ku. Kada ku ji tsoro: kada ku
mutu.
6:24 Sa'an nan Gidiyon ya gina wa Ubangiji bagade, kuma ya kira shi
Ubangiji kuwa har wa yau yana a Ofra ta Abiyezer.
6:25 Kuma a daren nan, Ubangiji ya ce masa, "Ka ɗauki
Ɗan bijimin ubanki, ko da na biyu na ɗan shekara bakwai.
Ka rushe bagaden Ba'al wanda tsohonka yake da shi, ka sare shi
kabari wanda yake da shi:
6:26 Kuma ku gina wa Ubangiji Allahnku bagade a bisa saman wannan dutsen, a cikin
Ku ɗauki bijimi na biyu, ku miƙa hadaya ta ƙonawa
Hadaya da itacen Urora, wanda za ku sare.
6:27 Sa'an nan Gidiyon ya ɗauki mutum goma daga cikin barorinsa, ya yi kamar yadda Ubangiji ya faɗa
a gare shi: haka kuwa ya kasance, domin yana tsoron gidan mahaifinsa, kuma
Mutanen garin, da ya kasa yi da rana, ya yi ta
dare.
6:28 Kuma a lõkacin da mutanen birnin suka tashi da sassafe, sai ga
Aka rurrushe bagaden Ba'al, aka sare gunkin da yake kusa da shi.
Aka miƙa bijimi na biyu a bisa bagaden da aka gina.
6:29 Sai suka ce wa juna: "Wa ya yi wannan abu?" Kuma a lõkacin da suka
Suka yi tambaya, suka ce, Gidiyon ɗan Yowash ya yi
abu.
6:30 Sa'an nan mutanen birnin suka ce wa Yowash, "Fito da ɗanka, dõmin ya iya
Ya mutu, gama ya rurrushe bagaden Ba'al, ya kuma yi
sare kurmin da yake kusa da shi.
6:31 Sai Yowash ya ce wa dukan waɗanda suka yi gāba da shi, "Za ku yi shari'a saboda Ba'al?
za ku cece shi? wanda zai roƙe shi, a kashe shi
alhãli kuwa tun da safe ne: idan ya kasance abin bautãwa, to, ya yi jãyayya da kansa.
Domin mutum ya rurrushe bagadinsa.
6:32 Saboda haka a wannan rana ya kira shi Yerubba'al, yana cewa, "Bari Ba'al roƙe."
a kansa, domin ya rurrushe bagadinsa.
6:33 Sa'an nan dukan Madayanawa, da Amalekawa, da 'ya'yan gabas
Aka taru, suka haye, suka kafa sansani a cikin kwarin
Jezreel.
6:34 Amma Ruhun Ubangiji ya sauko a kan Gidiyon, kuma ya busa ƙaho. kuma
Abiezer aka taru a bayansa.
6:35 Kuma ya aiki manzanni a cikin dukan Manassa. wanda kuma aka taru
Bayansa, ya aiki manzanni zuwa ga Ashiru, da Zabaluna, da wurin
Naftali; Suka zo tarye su.
6:36 Kuma Gidiyon ya ce wa Allah: "Idan za ka ceci Isra'ila ta hannuna, kamar yadda ka
yace,
6:37 Sai ga, Zan sa ulu na ulu a cikin bene; kuma idan raɓa ta kasance
ulun kawai, kuma ya bushe a duk duniya, sa'an nan zan yi
Ka sani za ka ceci Isra'ila ta hannuna, kamar yadda ka faɗa.
6:38 Kuma ya kasance haka, domin ya tashi da sassafe, kuma ya tura ulun.
Tare, suka murɗe raɓa daga cikin ulun, kwano cike da ruwa.
6:39 Kuma Gidiyon ya ce wa Allah: "Kada ka yi fushi da ni, kuma ni
Zan yi magana sau ɗaya kawai: Ina roƙonka in gwada, amma wannan sau ɗaya da
gashin gashi; Bari yanzu ya bushe a kan ulun kawai, da kuma a kan duka
ƙasa bari a yi raɓa.
6:40 Kuma Allah ya yi haka a daren
akwai raɓa a dukan ƙasa.