Alƙalai
4:1 Kuma 'ya'yan Isra'ila kuma sake aikata mugunta a gaban Ubangiji
Ehud ya mutu.
4:2 Sai Ubangiji ya sayar da su a hannun Yabin, Sarkin Kan'ana, cewa
Ya yi mulki a Hazor; Shugaban rundunarsa Sisera, wanda yake zaune a ciki
Harosheth na Al'ummai.
4:3 Isra'ilawa kuwa suka yi kuka ga Ubangiji, gama yana da ɗari tara
karusai na ƙarfe; Ya kuma tsananta wa 'ya'yansa da ƙarfi shekara ashirin
Isra'ila.
4:4 Kuma Debora, wata annabiya, matar Lafidot, ta hukunta Isra'ila a
wancan lokacin.
4:5 Kuma ta zauna a ƙarƙashin itacen dabino na Debora, tsakanin Rama da Betel a
Isra'ilawa suka zo wurinta domin shari'a.
4:6 Sai ta aika a kira Barak, ɗan Abinowam daga Kedeshnaftali.
Ya ce masa, “Ubangiji Allah na Isra'ila bai umarce shi ya ce, ‘Tafi ba
Ka ja wa Dutsen Tabor, ka ɗauki mutum dubu goma (10,000) tare da kai
'Ya'yan Naftali da na Zabaluna?
4:7 Kuma zan kusantar da kai zuwa kogin Kishon Sisera, shugaban sojojin
Sojojin Yabin, da karusansa, da jama'arsa. kuma zan isar
shi a hannunka.
" 4:8 Kuma Barak ya ce mata: "Idan za ka tafi tare da ni, zan tafi
Ba za ka tafi tare da ni ba, sa'an nan ba zan tafi ba.
4:9 Sai ta ce, "Lalle zan tafi tare da ku
Abin da kuka ɗauka ba zai zama abin girmama ku ba; gama Ubangiji zai sayar
Sisera a hannun mace. Debora kuwa ta tashi ta tafi tare da Barak
ku Kedesh.
4:10 Kuma Barak ya kira Zabaluna da Naftali zuwa Kedesh. sai ya hau da goma
mutum dubu a ƙafafunsa, Debora kuwa ta tafi tare da shi.
4:11 Yanzu Eber, Bakene, wanda yake daga cikin 'ya'yan Hobab, mahaifinsa
Dokar Musa ta rabu da Keniyawa, ya kafa alfarwarsa
zuwa filin Za'anayim, wanda yake kusa da Kedesh.
4:12 Kuma suka nuna wa Sisera, cewa Barak, ɗan Abinowam ya haura zuwa
Dutsen Tabor.
4:13 Kuma Sisera ya tattara dukan karusansa, har ɗari tara
Karusai na ƙarfe, da dukan mutanen da suke tare da shi, daga Haroshet
na al'ummai zuwa kogin Kishon.
4:14 Kuma Debora ta ce wa Barak: "Tashi. gama wannan ita ce ranar da Ubangiji
Ya ba da Sisera a hannunka, Ubangiji bai riga ya fita ba
ka? Sai Barak ya gangara daga Dutsen Tabor da mutum dubu goma bayansa
shi.
4:15 Ubangiji kuwa ya baci Sisera, da dukan karusansa, da dukan sojojinsa.
da takobi a gaban Barak; Sai Sisera ya sauko
Karusarsa, ya gudu da ƙafafunsa.
4:16 Amma Barak ya runtumi karusai, da runduna, har zuwa Haroshet
Na al'ummai: Dukan rundunar Sisera suka fāɗi a gefen teku
takobi; Ba wanda ya ragu.
4:17 Amma Sisera ya gudu da ƙafafunsa zuwa alfarwar Yayel, matar
Eber Bakene, gama akwai salama tsakanin Yabin Sarkin Hazor
da gidan Eber Bakene.
4:18 Kuma Yayel ta fita don saduwa da Sisera, kuma ta ce masa: "Shigo, ubangijina.
juyo gareni; kada ka ji tsoro. Sa'an nan a lõkacin da ya jũyar da ita zuwa gare ta
tanti, ta lullube shi da alkyabba.
4:19 Sai ya ce mata, "Ina roƙonka, ba ni ruwa kaɗan in sha. domin
In jin kishirwa. Sai ta bude kwalbar madara, ta ba shi ya sha
ya rufe shi.
" 4:20 Ya kuma ce mata: "Ki tsaya a ƙofar alfarwa, kuma shi zai zama.
Sa'ad da wani ya zo ya tambaye ku, ya ce, 'Ko akwai wani mutum?'
nan? cewa za ku ce, A'a.
4:21 Sai matar Yayel, matar Eber, ta ɗauki ƙusa na alfarwa, ta ɗauki guduma.
Hannunta, ta tafi a hankali zuwa gare shi, ta buga ƙusa a cikin haikalinsa.
Ya ɗaure shi a cikin ƙasa: gama yana barci da gajiya. Don haka ya
ya mutu.
4:22 Kuma, sai ga, kamar yadda Barak ya bi Sisera, Jael ta fito don tarye shi
Ya ce masa, Zo, zan nuna maka mutumin da kake nema. Kuma
Da ya shiga alfarwarta, sai ga Sisera yana kwance matacce, ƙusa kuwa a ciki
haikalinsa.
4:23 Saboda haka Allah ya hore Yabin, Sarkin Kan'ana, a wannan rana a gaban yara
na Isra'ila.
4:24 Kuma hannun 'ya'yan Isra'ila ya ci nasara, kuma ya rinjayi
Yabin Sarkin Kan'ana, har suka hallaka Yabin Sarkin Kan'ana.