Alƙalai
3:1 Yanzu waɗannan su ne al'umman da Ubangiji ya bar, ya gwada Isra'ila da su.
Har ma da yawancin Isra'ilawa waɗanda ba su san dukan yaƙe-yaƙe na Kan'ana ba;
3:2 Sai kawai domin tsarar 'ya'yan Isra'ila su sani, su koyar
Yaƙe-yaƙe, aƙalla waɗanda ba su san kome ba.
3:3 Wato, biyar sarakunan Filistiyawa, da dukan Kan'aniyawa, da
Sidoniyawa, da Hiwiyawa waɗanda suke zaune a Dutsen Lebanon, daga dutsen
Ba'alhermon zuwa mashigar Hamat.
3:4 Kuma za su gwada Isra'ila da su, don sanin ko za su
Ku kasa kunne ga umarnan Ubangiji, waɗanda ya umarce su
ubanninsu ta hannun Musa.
3:5 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka zauna tare da Kan'aniyawa, Hittiyawa, da
Amoriyawa, da Ferizziyawa, da Hiwiyawa, da Yebusiyawa.
3:6 Kuma suka ɗauki 'ya'yansu mata su zama matansu, kuma suka ba da nasu
'ya'ya mata ga 'ya'yansu maza, kuma suka bauta wa gumakansu.
3:7 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka aikata mugunta a gaban Ubangiji, kuma suka manta
Ubangiji Allahnsu, suka bauta wa Ba'al da Ashtarot.
3:8 Saboda haka, fushin Ubangiji ya yi zafi da Isra'ila, kuma ya sayar da su
A hannun Kushan-rishatayim, Sarkin Mesofotamiya, da 'ya'ya
Isra'ilawa ya bauta wa Kushan-rishatayim shekara takwas.
3:9 Kuma a lõkacin da 'ya'yan Isra'ila suka yi kuka ga Ubangiji, Ubangiji ya tashe shi
Otniyel ne mai ceto ga Isra'ilawa, wanda ya cece su
ɗan Kenaz, ƙanen Kalibu.
3:10 Kuma Ruhun Ubangiji ya sauko a kansa, kuma ya hukunta Isra'ila, kuma ya tafi
Ku yi yaƙi, Ubangiji kuwa ya ceci Kushan-rishatayim, Sarkin Mesofotamiya
a hannunsa; hannunsa kuwa ya rinjayi Kushan-rishatayim.
3:11 Kuma ƙasar ta yi zaman lafiya shekara arba'in. Otniyel ɗan Kenaz ya rasu.
3:12 'Ya'yan Isra'ila kuma suka sāke aikata mugunta a gaban Ubangiji
Ubangiji ya ƙarfafa Eglon, Sarkin Mowab, gāba da Isra'ila
Sun aikata mugunta a gaban Ubangiji.
3:13 Kuma ya tattara zuwa gare shi, 'ya'yan Ammon da na Amalek, kuma ya tafi
Suka bugi Isra'ila, suka mallaki birnin dabino.
3:14 Saboda haka, 'ya'yan Isra'ila bauta wa Eglon, Sarkin Mowab, shekara goma sha takwas.
3:15 Amma lokacin da 'ya'yan Isra'ila suka yi kuka ga Ubangiji, Ubangiji ya tashe shi
Ehud ɗan Gera, mutumin Biliyaminu, ya cece su
Da shi kuwa Isra'ilawa suka aika wa Eglon kyauta
Sarkin Mowab.
3:16 Amma Ehud ya yi masa wuƙa mai kaifi biyu, tsawonsa kamu ɗaya. kuma
Ya ɗaure shi a ƙarƙashin rigarsa a cinyarsa ta dama.
3:17 Kuma ya kawo wa Eglon, Sarkin Mowab, kyautai
mai kitse.
3:18 Kuma a lõkacin da ya gama bayar da kyautai, ya aika tafi
mutanen da suke da halin yanzu.
3:19 Amma shi da kansa ya komo daga ma'adanai da suke kusa da Gilgal
Ya ce, “Ina da wani asiri a gare ka, ya sarki.
Duk abin da ke kusa da shi ya fita daga gare shi.
3:20 Ehud kuwa ya zo wurinsa. yana zaune a falon rani, wanda shi
yayi wa kansa kadai. Sai Ehud ya ce, “Ina da sako daga wurin Allah
ka. Ya tashi daga zaune.
3:21 Sai Ehud ya miƙa hannunsa na hagu, kuma ya ɗauki takobi daga damansa
cinyarsa, sai ya cusa cikinsa.
3:22 Kuma haft kuma ya shiga bayan ruwa; kuma kitsen ya rufe a kan
ruwa, ta yadda ba zai iya zaro wukar daga cikinsa ba; da kuma
datti ya fito.
3:23 Sa'an nan Ehud ya fita ta shirayi, kuma ya rufe ƙofofin Ubangiji
parlour a kansa, ya kulle su.
3:24 Sa'ad da ya fita, barorinsa suka zo. Da suka ga haka sai ga.
a kulle kofofin parlour suka ce tabbas ya rufe nasa
ƙafafu a ɗakin rani.
3:25 Kuma suka zauna har sai sun ji kunya
kofar falon; Sai suka ɗauki maɓalli suka buɗe su.
Sai ga ubangijinsu ya fāɗi matacce a duniya.
3:26 Sa'an nan Ehud ya tsere, sa'ad da suka zauna, kuma ya haye hayin dutsen, kuma
ya tsere zuwa Seirata.
3:27 Kuma a lõkacin da ya zo, ya busa ƙaho a cikin
Dutsen Ifraimu, Isra'ilawa kuwa suka gangara tare da shi
dũtse, kuma shi a gabãninsu.
3:28 Sai ya ce musu: "Ku bi ni, gama Ubangiji ya cece ku
Maƙiyan Mowabawa a hannunku. Suka bi shi, suka bi shi
Ya ɗauki mashigin Urdun zuwa Mowab, bai bar kowa ya haye ba
a kan.
3:29 Kuma suka kashe Mowab a lokacin, game da mutum dubu goma, dukan m.
da dukan jarumawa; Ba wanda ya tsira.
3:30 Saboda haka, Mowab aka rinjayi a wannan rana a karkashin hannun Isra'ila. Kuma ƙasar tana da
huta shekara tamanin.
3:31 Kuma bayan shi, shi ne Shamgar, ɗan Anat, wanda ya kashe
Filistiyawa mutum ɗari shida ne da sandar sa, shi ma ya cece su
Isra'ila.