Alƙalai
2:1 Kuma wani mala'ikan Ubangiji ya haura daga Gilgal zuwa Bokim, ya ce, "Na yi
Ku fita daga Masar, in kai ku ƙasar da nake
Kuma kuka yi rantsuwa ga ubanninku. Na ce, ba zan taɓa karya alkawarina ba
ka.
2:2 Kuma kada ku yi alkawari da mazaunan wannan ƙasa. za ku
Ku rurrushe bagadansu, amma ba ku yi biyayya da maganata ba
aikata wannan?
2:3 Saboda haka na ce, 'Ba zan kore su daga gabanku. amma
Za su zama kamar ƙaya a sassanku, gumakansu kuma za su zama tarko
zuwa gare ku.
2:4 Kuma shi ya faru da cewa, lokacin da mala'ikan Ubangiji ya yi magana da wadannan kalmomi
Jama'ar Isra'ila duka suka ɗaga muryarsu
kuka.
2:5 Kuma suka kira sunan wurin Bokim, kuma a can suka miƙa hadayu
ga Ubangiji.
2:6 Kuma a lõkacin da Joshuwa ya saki jama'a, 'ya'yan Isra'ila suka tafi kowace
mutum zuwa gādonsa ya mallaki ƙasar.
2:7 Jama'a kuwa suka bauta wa Ubangiji dukan kwanakin Joshuwa, da dukan kwanakin
na dattawan da suka wuce Joshuwa, waɗanda suka ga dukan manyan ayyuka
Ubangiji, abin da ya yi domin Isra'ila.
2:8 Kuma Joshuwa, ɗan Nun, bawan Ubangiji, ya rasu
shekara dari da goma.
2:9 Kuma suka binne shi a Timnataheres, a ƙasar gādonsa
Dutsen Ifraimu, a arewacin Dutsen Gaash.
2:10 Kuma duk wannan tsara da aka tattara zuwa ga kakanninsu
Wata tsara ta taso bayansu, waɗanda ba su san Ubangiji ba, ko kuwa tukuna
Ayyukan da ya yi wa Isra'ila.
2:11 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka aikata mugunta a gaban Ubangiji, kuma suka bauta wa
Balim:
2:12 Kuma suka rabu da Ubangiji Allah na kakanninsu, wanda ya fisshe su
na ƙasar Masar, kuma suka bi waɗansu alloli, na allolin mutane
Waɗanda suke kewaye da su, suka sunkuyar da kansu, suka tsokane su
Ubangiji ya yi fushi.
2:13 Kuma suka rabu da Ubangiji, kuma suka bauta wa Ba'al da Ashtarot.
2:14 Kuma fushin Ubangiji ya yi zafi da Isra'ila, kuma ya cece su
A hannun 'yan fashin da suka washe su, ya sayar da su a cikin gidan
Hannun maƙiyansu da suke kewaye da su, har ba za su iya ba
su tsaya a gaban abokan gabansu.
2:15 Duk inda suka fita, hannun Ubangiji yana gāba da su
Mugu, kamar yadda Ubangiji ya faɗa, da kuma kamar yadda Ubangiji ya rantse musu
sun damu matuka.
2:16 Duk da haka Ubangiji ya tãyar da mahukunta, wanda ya cece su daga cikin
hannun wadanda suka bata su.
2:17 Kuma duk da haka ba su kasa kunne ga alƙalai, amma sun tafi a
Suka bi gumaka, suka yi musu sujada
da sauri daga hanyar da kakanninsu suka bi, suna biyayya da Ubangiji
dokokin Ubangiji; amma ba su yi ba.
2:18 Kuma a lõkacin da Ubangiji ya tashe su alƙalai, Ubangiji kuwa yana tare da Ubangiji
Ka yi hukunci, ka cece su daga hannun abokan gābansu kullayaumin
Na alƙali, gama Ubangiji ya tuba saboda nishinsu
dalilin waɗanda suka zalunce su, suka zalunce su.
2:19 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da alƙali ya mutu, suka koma, kuma
sun ɓata kansu fiye da kakanninsu, a cikin bin waɗansu alloli
Ku bauta musu, ku yi sujada. Ba su gushe daga nasu ba
ayyukansu, kuma ba daga taurin kai ba.
2:20 Kuma fushin Ubangiji ya yi zafi da Isra'ila. sai ya ce, saboda
Jama'ar nan sun keta alkawarina da na umarce su
ubanni, kuma ba su kasa kunne ga maganata;
2:21 Har ila yau, ba zan kori wani daga gabansu na al'ummai
wanda Joshuwa ya bari sa'ad da ya rasu.
2:22 Domin ta wurin su zan iya gwada Isra'ila, ko za su kiyaye hanyar
Ubangiji ya yi tafiya a cikinta kamar yadda kakanninsu suka kiyaye, ko a'a.
2:23 Saboda haka Ubangiji ya bar waɗannan al'ummai, ba tare da fitar da su da gaggawa ba.
Bai bashe su a hannun Joshuwa ba.