Ishaya
54:1 Waƙa, Ya bakarariya, ke da ba ta haifa ba; karya cikin waka, kuma
Ka yi kuka da ƙarfi, kai da ba ka haihu ba, gama akwai ƙari
'ya'yan matattu fiye da 'ya'yan matar aure, in ji
Ubangiji.
54:2 Ka faɗaɗa wurin alfarwarka, kuma bari su shimfiɗa labule
Zab 104.13Zab 113.15 Kada ka ji tausayinka, ka tsawaita igiyoyinka, ka ƙarfafa ka
hadarurruka;
54:3 Domin za ku buge hannun dama da hagu; kuma ku
iri za su gāji al'ummai, kuma za su zama kufai birane
zama.
54:4 Kada ku ji tsoro; gama ba za ka ji kunya ba, kada ka ji kunya; domin
Ba za ka ji kunya ba, gama za ka manta da kunyarka
Kuruciya, kuma ba za ka ƙara tunawa da zagin takaba.
54:5 Domin Mahaliccinki mijinki ne; Sunansa Ubangiji Mai Runduna; kuma ku
Mai Fansa Mai Tsarki na Isra'ila; Shi ne Allahn dukan duniya
ake kira.
54:6 Gama Ubangiji ya kira ki, kamar macen da aka yashe, da baƙin ciki a cikin ruhu.
da matar ƙuruciya, lokacin da aka ƙi ki, in ji Allahnku.
54:7 Na yashe ku na ɗan lokaci kaɗan. amma da babban jinƙai zan
tara ku.
54:8 A cikin ɗan fushi na ɓoye fuskata daga gare ku na ɗan lokaci; amma da
Madawwamiyar madawwamiyar ƙaunarka zan yi maka, in ji Ubangijinka
Mai fansa.
54:9 Domin wannan shi ne kamar ruwan Nuhu a gare ni
Ruwan Nuhu kada ya ƙara mamaye duniya; don haka na rantse cewa ni
Ba zai yi fushi da ku ba, ko kuwa ya tsauta muku.
54:10 Domin duwatsu za su tashi, kuma tuddai za a kawar; amma nawa
alheri ba zai rabu da kai ba, ko alkawarina ba zai rabu da kai ba
salama, in ji Ubangiji mai jin ƙai.
54:11 Ya ku waɗanda ake shan wahala, guguwa ta jefar da ku, ba ku ta'azantar da ku ba, ga shi, zan
Ka sa duwatsun ka da kyawawan launuka, Ka sa harsashin gininka da su
sapphires.
54:12 Kuma zan yi your tagogi na agate, da ƙofofin da carbuncles, kuma
Duk kan iyakokinka na duwatsu masu daɗi.
54:13 Kuma dukan 'ya'yanku za a koya daga wurin Ubangiji. kuma mai girma zai kasance
zaman lafiya yayanki.
54:14 A cikin adalci za ku tabbata, za ku yi nisa daga
zalunci; gama ba za ka ji tsoro ba: kuma daga tsoro; domin ba zai yiwu ba
zo kusa da ku.
54:15 Sai ga, lalle za su taru, amma ba da ni
Za su taru gāba da kai, Za su fāɗi sabili da kai.
54:16 Sai ga, Na halitta maƙera, wanda ya hura garwashin a cikin wuta.
wanda ke fitar da kayan aiki don aikinsa; kuma na halitta
barna don halaka.
54:17 Babu makamin da aka kafa a kanku, zai yi nasara; da kowane harshe
Za ka hukunta wanda zai tasar maka da hukunci. Wannan shine
Gadon bayin Ubangiji, adalcinsu kuma daga wurina yake.
in ji Ubangiji.