Ishaya
37:1 Sa'ad da sarki Hezekiya ya ji haka, sai ya yayyage nasa
Tufafi, ya lulluɓe kansa da tsummoki, ya shiga gidan
Ubangiji.
37:2 Kuma ya aiki Eliyakim, wanda yake shugaban gidan, da Shebna magatakarda.
Dattawan firistoci kuwa suka lulluɓe da tsummoki zuwa wurin Ishaya Ubangiji
Annabi ɗan Amoz.
" 37:3 Kuma suka ce masa: "In ji Hezekiya: Wannan rana ita ce ranar
wahala, da tsautawa, da zagi, gama yara sun zo
Haihuwa, kuma babu ƙarfin haihuwa.
37:4 Watakila Ubangiji Allahnka zai ji maganar Rabshakeh, wanda Ubangiji ya ce
Sarkin Assuriya ubangijinsa ya aika a zagi Allah mai rai
Zan tsauta wa maganar da Ubangiji Allahnka ya ji, don haka ka ɗagawa
Ka ɗaga addu'arka domin saura.
37:5 Sai barorin sarki Hezekiya suka zo wurin Ishaya.
37:6 Sai Ishaya ya ce musu: "Haka za ku ce wa ubangijinku, haka
Ubangiji ya ce, “Kada ka ji tsoron maganar da ka ji.
Abin da barorin Sarkin Assuriya suka zage ni.
37:7 Sai ga, Zan aika da wani busa a kansa, kuma ya ji jita-jita, kuma
komawa ƙasarsa; Zan sa a kashe shi da takobi a cikinsa
ƙasar kansa.
37:8 Saboda haka Rabshake ya koma, kuma ya iske Sarkin Assuriya yana yaƙi da
Libna, gama ya ji labarin ya rabu da Lakish.
37:9 Kuma ya ji an ce game da Tirhaka, Sarkin Habasha, ya fito
don yin yaƙi da ku. Kuma da ya ji haka, ya aika manzanni zuwa gare su
Hezekiya ya ce,
37:10 Haka za ku yi magana da Hezekiya, Sarkin Yahuza, cewa, 'Kada ka bar Allahnka.
Wanda ka dogara gare shi, ya ruɗe ka, yana cewa, Urushalima ba za ta kasance ba
An ba da shi a hannun Sarkin Assuriya.
37:11 Ga shi, ka ji abin da sarakunan Assuriya suka yi ga dukan ƙasashe
ta hanyar halaka su gaba ɗaya; kuma za a kubutar da kai?
37:12 Shin gumakan al'ummai sun cece su abin da kakannina suka yi
Gozan, da Haran, da Rezef, da 'ya'yan Adnin
Wadanne ne a Telassar?
37:13 Ina Sarkin Hamat, da Sarkin Arfad, da Sarkin sarakuna
Sefarwayim, Hena, da Iwa?
37:14 Kuma Hezekiya ya karɓi wasiƙar daga hannun manzanni
Hezekiya kuwa ya haura zuwa Haikalin Ubangiji, ya shimfida shi
a gaban Ubangiji.
37:15 Kuma Hezekiya ya yi addu'a ga Ubangiji, yana cewa.
37:16 Ya Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila, wanda yake zaune a tsakanin kerubobi.
Kai ne Allah, kai kaɗai, na dukan mulkokin duniya.
Kai ne ka yi sama da ƙasa.
37:17 Ka karkata kunnenka, Ya Ubangiji, kuma ji; Ka buɗe idanunka, ya Ubangiji, ka gani.
Ka ji dukan maganar Sennakerib, wanda ya aika a zagi Ubangiji
mai rai Allah.
37:18 Hakika, Ubangiji, sarakunan Assuriya sun lalatar da dukan al'ummai.
da kasashensu,
37:19 Kuma sun jefa abũbuwan bautãwarsu a cikin wuta
Aikin hannuwan mutane, itace da na dutse, saboda haka sun hallaka su.
37:20 Yanzu saboda haka, Ya Ubangiji Allahnmu, cece mu daga hannunsa, domin dukan
mulkokin duniya su sani kai ne Ubangiji, kai kaɗai.
37:21 Sa'an nan Ishaya, ɗan Amoz, aika zuwa ga Hezekiya, yana cewa: "In ji Ubangiji
Ubangiji Allah na Isra'ila, gama ka yi addu'a gare ni a kan Sennakerib
Sarkin Assuriya:
37:22 Wannan ita ce maganar da Ubangiji ya faɗa game da shi. Budurwa,
'Yar Sihiyona, ta raina ki, ta yi miki dariya. da
'yar Urushalima ta girgiza kai.
37:23 Wane ne ka zagi, kuma ka zagi? Kuma a kan wa kuke da shi
Ka ɗaukaka muryarka, Ka ɗaga idanunka sama? har ma da
Mai Tsarki na Isra'ila.
37:24 Ta wurin bayinka ka zagi Ubangiji, kuma ka ce: "Ta wurin Ubangiji
Na hau kan tuddai na karusaina
bangarorin Lebanon; Zan sare dogayen itatuwan al'ul nasa, da
Zaɓaɓɓun itatuwan fir, Zan shiga cikin tsayinsa
Iyakarsa, da kurmin Karmel.
37:25 Na haƙa, kuma na sha ruwa; Kuma da tafin ƙafafuna ina da
Ya bushe dukan kogunan wuraren da aka kewaye yaƙi.
37:26 Shin, ba ka ji tun da farko, yadda na yi shi; kuma na zamanin da.
cewa na yi shi? Yanzu na kawo shi, cewa ku
kamata ya yi a lalatar da garuruwan da aka kare su zama tarkace.
37:27 Saboda haka mazaunansu kasance na kananan iko, sun firgita, kuma
Sun ruɗe: sun kasance kamar ciyawa na jeji, da kuma ganyaye masu kore.
Kamar ciyawa a saman gida, da kuma kamar yadda masara ta fashe kafin ta girma
sama.
37:28 Amma na san mazauninka, da fita, da shigarka, da fushinka
a kaina.
37:29 Saboda fushinka da ni, da hargitsinka, ya kai kunnena.
Don haka zan sa ƙugiyata a hancinka, da sarƙaƙƙiya a cikin leɓunanka, in sa ku
Zan komar da ku ta hanyar da kuka zo.
37:30 Kuma wannan zai zama wata ãyã a gare ku, a wannan shekara za ku ci kamar yadda
girma da kanta; da shekara ta biyu abin da ya fito daga gare ta.
A shekara ta uku kuma ku yi shuka, ku girbe, ku dasa gonakin inabi, ku ci
'ya'yan itacensa.
37:31 Kuma sauran waɗanda suka tsere daga gidan Yahuza za su sake kama
saiwar ƙasa, ku ba da 'ya'ya sama.
37:32 Domin daga Urushalima, sauran za su fito, da waɗanda suka tsira
na Dutsen Sihiyona: Kishin Ubangiji Mai Runduna zai yi haka.
37:33 Saboda haka ni Ubangiji na ce game da Sarkin Assuriya
Kada ku shiga wannan birni, ko ku harba kibiya a wurin, ko ku zo gabansa
da garkuwa, kuma kada ku jefa banki a kansa.
37:34 Ta hanyar da ya zo, da wannan zai koma, kuma ba zai zo
shiga cikin wannan birni, in ji Ubangiji.
37:35 Domin zan kare wannan birni domin in cece shi saboda kaina, da kuma na
bawa Dawuda.
37:36 Sa'an nan mala'ikan Ubangiji ya fita, ya bugi a sansanin Ubangiji
Assuriyawa dubu ɗari da tamanin da biyar, sa'ad da suka tashi
Da gari ya waye, sai ga gawawwaki ne.
37:37 Don haka Sennakerib, Sarkin Assuriya, ya tafi, ya koma, kuma
ya zauna a Nineba.
37:38 Kuma shi ya faru da cewa, sa'ad da yake sujada a cikin Haikalin Nisrok
Allah, 'ya'yansa Adrammelek da Sharezer suka kashe shi da takobi.
Suka tsere zuwa ƙasar Armeniya, da ɗansa Esarhaddon
ya yi sarauta a madadinsa.