Ishaya
36:1 Yanzu ya faru a shekara ta goma sha huɗu ta sarautar sarki Hezekiya
Sennakerib, Sarkin Assuriya, ya haura da dukan garuruwa masu kagara
Yahuza, ya kama su.
36:2 Kuma Sarkin Assuriya ya aiki Rabshakeh daga Lakish zuwa Urushalima
Sarki Hezekiya da babban runduna. Kuma ya tsaya kusa da magudanar ruwa
tafki na sama a cikin babbar hanyar filin mai cikawa.
36:3 Sa'an nan Eliyakim, ɗan Hilkiya, ya fito zuwa gare shi
da Shebna magatakarda, da Yowa, ɗan Asaf, marubuci.
36:4 Sai Rabshake ya ce musu: "Yanzu ku ce wa Hezekiya, 'In ji Ubangiji.
Babban sarki, Sarkin Assuriya, Wane tabbaci kake da shi!
amintacce?
36:5 Na ce, in ji ka, (amma su ne kawai kalmomin banza) Ina da shawara da
Ƙarfin yaƙi, yanzu a kan wa ka dogara, har ka tayar
a kaina?
36:6 Ga shi, ka dogara ga sanda na wannan fashe, a kan Masar. inda idan
Mutum ya jingina, zai shiga hannunsa ya huda shi, haka ma Fir'auna sarki
na Masar ga dukan waɗanda suka dogara gare shi.
36:7 Amma idan ka ce mini, "Mun dogara ga Ubangiji Allahnmu
Wuraren tuddai da bagadansu Hezekiya ya kwashe, ya ce wa Yahuza
Kuma ga Urushalima, za ku yi sujada a gaban wannan bagaden?
36:8 Saboda haka, yanzu ka ba da jingina, ina roƙonka, ga ubangijina, Sarkin sarakuna
Assuriya, kuma zan ba ka dawakai dubu biyu, idan za ka iya hawa
your part to sanya mahaya a kansu.
36:9 To, ta yaya za ka jũyar da fuskar wani shugaba na mafi ƙanƙanta
Ka dogara ga Masarawa don samun karusai da karusai
mahayan dawakai?
36:10 Kuma a yanzu na haura, ba tare da Ubangiji, da wannan ƙasa, domin in hallaka ta?
Ubangiji ya ce mini, “Tashi, ku yaƙi ƙasar nan, ku hallaka ta.
36:11 Sa'an nan Eliyakim, da Shebna, da Yowa ya ce wa Rabshake:
Kai, ga bayinka da harshen Suriya. domin mu fahimce shi:
Kada kuma ku yi mana magana da harshen Yahudawa, a cikin kunnuwan jama'a
wadanda suke a bango.
FAR 36:12 Amma Rabshake ya ce, “Ubangijina ya aike ni wurin ubangijinka, da kai,
fadin wadannan kalmomi? Ashe, bai aike ni wurin mutanen da suke zaune a kan dutsen ba
Katanga, don su ci nasu taki, su sha nasu ƙazantar
ka?
36:13 Sa'an nan Rabshakeh ya tsaya, ya yi kira da babbar murya a cikin harshen Yahudawa.
Ya ce, “Ku ji maganar babban sarki, Sarkin Assuriya.
36:14 In ji sarki: Kada Hezekiya ya ruɗe ku, gama ba zai zama
iya isar da ku.
36:15 Kada kuma ku bari Hezekiya ya sa ku dogara ga Ubangiji, yana cewa, Ubangiji zai
Hakika, ku cece mu, ba za a ba da wannan birni a hannun Ubangiji ba
Sarkin Assuriya.
36:16 Kada ku kasa kunne ga Hezekiya, gama haka Sarkin Assuriya ya ce:
Ku yi alkawari da ni da kyauta, ku fito wurina, ku ci kowa
Kurangar inabinsa, da kowane itacen ɓaurensa, kowa ya sha
ruwan rijiya nasa;
36:17 Har sai na zo in tafi da ku zuwa wata ƙasa kamar naku ƙasar, a ƙasar
Masara da ruwan inabi, ƙasar abinci da gonakin inabi.
36:18 Ku yi hankali kada Hezekiya ya rinjaye ku, yana cewa, Ubangiji zai cece mu.
Ko wani daga cikin gumakan al'ummai ya ceci ƙasarsa daga hannun
na Sarkin Assuriya?
36:19 Ina gumakan Hamat da Arfad? ina gumaka
Sepharvaim? Sun ceci Samariya daga hannuna?
36:20 Wanene su a cikin dukan gumakan waɗannan ƙasashe, waɗanda suka tsĩrar da su
ƙasarsu daga hannuna, da Ubangiji zai ceci Urushalima daga
hannuna?
36:21 Amma suka yi shiru, kuma ba su amsa masa da wata kalma, domin sarki
umarni ya ce, “Kada ku amsa masa.
36:22 Sa'an nan ya zo Eliyakim, ɗan Hilkiya, wanda yake shugaban gidan, kuma
Shebna magatakarda, da Yowa ɗan Asaf, marubuci, zuwa ga Hezekiya
Suka yayyage tufafinsu, suka faɗa masa maganar Rabshake.