Ishaya
34:1 Ku zo kusa, ku al'ummai, ku ji; Ku kasa kunne, ya ku mutane, bari duniya
ji, da abin da ke cikinta; duniya, da duk abin da ke fitowa
daga ciki.
34:2 Domin da fushin Ubangiji yana a kan dukan al'ummai, da fushinsa a kan
Ya hallaka su sarai, ya cece su
zuwa yanka.
34:3 Kashe su kuma za a jefar da su, da wari zai fito daga
Gawawwakinsu, Duwatsu kuma za su narke da jininsu.
34:4 Kuma dukan rundunar sama za a narkar da, da sammai za su kasance
Dukan rundunansu za su fāɗi ƙasa kamar littafin littafi
Ganye yana faɗowa daga kurangar inabi, Kamar yadda ɓaure yake faɗowa daga itacen ɓaure.
34:5 Gama takobina za a wanke a sama, ga shi, zai sauko
Idumea, da kuma a kan mutanen da na la'ana, ga hukunci.
34:6 Takobin Ubangiji yana cike da jini, An yi kiba da kitse.
da jinin raguna da awaki, da kitsen kodan
Gama Ubangiji yana da hadaya a Bozra, da babbar kisa a ciki
ƙasar Idumea.
34:7 Kuma unicorns za su sauko tare da su, da bijimai tare da
bijimai; Kuma ƙasarsu za ta jike da jini, da ƙura
mai tare da mai.
34:8 Gama ita ce ranar ramuwa ta Ubangiji, da shekara ta sakamako.
domin jayayyar Sihiyona.
34:9 Kuma rafuffukansa za a juya cikin farar, da ƙura
Ƙasar ta zama farar wuta mai ƙonawa.
34:10 Ba za a kashe dare ko yini; hayakinta zai tashi
Za ta zama kufai har abada abadin. babu wanda zai
ku shige ta har abada abadin.
34:11 Amma cormorant da ɗaci za su mallaki shi; mujiya kuma da
Hankaka zai zauna a cikinta, kuma ya shimfiɗa igiya a kanta
rudani, da duwatsun fanko.
34:12 Za su kira manyanta zuwa ga mulkin, amma ba wanda zai zama
A can, dukan sarakunanta ba za su zama kome ba.
34:13 Kuma ƙaya za su taso a cikin fādodinta, da sarƙaƙƙiya da sarƙaƙƙiya.
kagaransa: kuma za ta zama wurin zama na dodanni, da a
kotu don mujiya.
34:14 Namomin jeji na jeji kuma za su hadu da namomin jeji
tsibirin, kuma satyr zai yi kuka ga ɗan'uwansa; mujiya mai tsauri kuma
Za ta huta a can, ta sami wa kanta wurin hutawa.
34:15 A can ne babban mujiya zai yi ta gida, kuma ya kwanta, da ƙyanƙyashe, da kuma tattara
Ƙarƙashin inuwarta: A can ma ungulu za su taru, kowa da kowa
tare da abokiyar zamanta.
34:16 Ku nemi littafin Ubangiji, ku karanta
Ba wanda zai rasa abokin aurenta, gama bakina ya umarta, da nasa
ruhu ya tattara su.
34:17 Kuma ya jefa musu kuri'a, kuma hannunsa ya raba shi
Za su mallaki ta har abada abadin
Za su dawwama a cikinta.