Ishaya
33:1 Bone ya tabbata a gare ku, wanda aka yi wa ganima. da ciniki
Ba su yi maka ha'inci ba. lokacin ka
za ku daina ɓarna, za a lalatar da ku; da lokacin da za ku yi wani
gama cin amana za su yi miki.
33:2 Ya Ubangiji, ka yi mana alheri. Mun yi jiranka, ka zama hannunsu
Kowace safiya, Cetonmu kuma a lokacin wahala.
33:3 A amo na hargitsi mutane gudu; a dagawa kanka
al'ummai sun watse.
33:4 Kuma ganimarku za a tattara kamar tara na macizai.
Kamar gudu da gudu na fari zai yi a kansu.
33:5 Ubangiji ya ɗaukaka; Gama yana zaune a bisa can, Ya cika Sihiyona
hukunci da adalci.
33:6 Kuma hikima da ilmi za su zama zaman lafiyar zamaninku, kuma
Ƙarfin ceto: Tsoron Ubangiji shi ne taskarsa.
33:7 Sai ga, jarumawansu za su yi kuka a waje: jakadun salama
Za ku yi kuka mai zafi.
33:8 Hanyoyi sun zama kufai, matafiya sun daina
Ya raina birane, Ba ya kula da kowa.
33:9 Ƙasa ta yi baƙin ciki, ta yi rauni: Lebanon ta ji kunya, an sare.
Sharon kamar jeji ne; Bashan da Karmel kuma suka girgiza su
'ya'yan itatuwa.
33:10 Yanzu zan tashi, in ji Ubangiji. yanzu zan daukaka; yanzu zan daga
sama kaina.
33:11 Za ku yi cikinsa ƙanƙara, za ku fitar da ciyayi: numfashinku, kamar
wuta, za ta cinye ku.
33:12 Kuma jama'a za su zama kamar ƙona lemun tsami, kamar ƙaya da aka sare
a ƙone su da wuta.
33:13 Ku ji, ku da suke nesa, abin da na yi; Kuma ku maƙwabta.
amince da karfina.
33:14 Masu zunubi a Sihiyona suna jin tsoro; tsoro ya ba da mamaki
munafukai. Wane ne a cikinmu zai zauna da wuta mai cinyewa? wanene acikin
Za mu zauna tare da ƙonawa na har abada?
33:15 Wanda ya yi tafiya da gaskiya, kuma ya yi magana da gaskiya; wanda ya raina
Ribar zalunci, wanda ya girgiza hannunsa daga riƙon cin hanci.
Shi ne yake toshe kunnuwansa daga jin jini, Ya kuma rufe idanunsa
ganin mugunta;
33:16 Ya za su zauna a kan high: wurin tsaronsa, zai zama mahara na
Duwatsu: gurasa za a ba shi; ruwansa zai tabbata.
33:17 Idanunku za su ga sarki a cikin kyawunsa, Za su ga ƙasar
wato yayi nisa sosai.
33:18 Zuciyarka za ta yi tunani a cikin tsoro. Ina marubucin? ina ne
mai karɓa? Ina wanda ya kirga hasumiya?
33:19 Ba za ka ga m mutane, a cikin wani zurfin magana fiye da
za ka iya gane; Harshe mai taurin kai, wanda ba za ka iya ba
fahimta.
33:20 Dubi Sihiyona, birnin mu solemnities, idanunki za su gani
Urushalima wurin zaman lafiya, alfarwa wadda ba za a rushe ba;
Ba za a taɓa cire ko ɗaya daga cikin gungumen nasa ba, ko ɗaya
daga cikin igiyoyinsa a karye.
33:21 Amma a can maɗaukaki Ubangiji zai zama a gare mu wuri na m koguna da
magudanan ruwa; Ba za a shiga cikinta da faranti ba, kuma ba za ta yi tagumi ba
jirgi ya wuce shi.
33:22 Gama Ubangiji ne alƙali, Ubangiji ne mai ba da doka, Ubangiji ne mu
sarki; zai cece mu.
33:23 Your tacklings an sako-sako da; Ba su iya ƙarfafa farjinsu da kyau.
Ba su iya shimfida jirgin ruwa ba, sa'an nan ganima mai yawa ce
raba; guragu ya kwashe ganima.
33:24 Kuma mazaunan ba za su ce, "Ina rashin lafiya."
A cikinta ake gãfarta musu zãluncinsu.