Ishaya
27:1 A wannan rana, Ubangiji da takobinsa mai ƙarfi, mai ƙarfi, mai ƙarfi
Ka hukunta Leviathan macijin da ya huda, har ma da macijin da yake da ƙarfi
maciji; Zai kashe macijin da yake cikin teku.
27:2 A wannan rana, ku raira waƙa a gare ta, "Garnar inabin jan giya.
27:3 Ni Ubangiji na kiyaye shi. Zan shayar da shi kowane lokaci: kada wani ya cutar da shi, I
zai kiyaye shi dare da rana.
27:4 Fushi ba a cikina: wanda zai kafa sarƙaƙƙiya da ƙaya a kaina
yaki? Zan bi ta su, na ƙone su tare.
27:5 Ko bari ya kama ƙarfina, domin ya yi sulhu da ni; kuma
zai yi sulhu da ni.
27:6 Ya zai sa waɗanda suka zo na Yakubu da tushe: Isra'ila
toho, da toho, kuma cika fuskar duniya da 'ya'yan itace.
27:7 Ya buge shi, kamar yadda ya bugi waɗanda suka buge shi? ko kuma an kashe shi
Kamar yadda ya kashe waɗanda aka kashe?
27:8 A cikin gwargwado, idan ta fito, za ku yi jayayya da shi, sai ya tsaya
Iskarsa mai ƙarfi a ranar iskar gabas.
27:9 Saboda haka, ta wannan za a tsarkake zãluncin Yakubu. kuma wannan duka
'ya'yan itacen ya ɗauke zunubinsa; Sa'ad da ya yi dukan duwatsu na Ubangiji
bagadi kamar duwatsun alli waɗanda ake dukan tsiya, da gumaka da siffofi
kada ya tashi.
27:10 Amma duk da haka tsaro birnin zai zama kufai, da mazauni watsi.
Ya tafi kamar jeji, can maraƙi zai yi kiwo, a can kuma zai yi kiwo
Ya kwanta, ya cinye rassansa.
27:11 Lokacin da rassansa suka bushe, za a karye su
Mata suna zuwa, su cinna musu wuta, gama mutanen banza ne
fahimta: Saboda haka wanda ya yi su ba zai ji tausayinsu ba.
Wanda ya sifanta su kuwa ba zai yi musu alheri ba.
27:12 Kuma a wannan rana, Ubangiji zai buge daga
Tashar kogin zuwa rafin Masar, za ku zama
Ku taru ɗaya bayan ɗaya, ya ku Isra'ilawa.
27:13 Kuma a wannan rana, babban ƙaho zai kasance
An busa, kuma waɗanda suke shirin halaka a ƙasar za su zo
Assuriya, da waɗanda aka kora a ƙasar Masar, za su bauta wa Ubangiji
Ubangiji a tsattsarkan dutse a Urushalima.