Ishaya
26:1 A wannan rana za a rera wannan waƙa a ƙasar Yahuza. Muna da a
birni mai ƙarfi; Allah zai sa ceto ga ganuwar da kagara.
26:2 Ku buɗe ƙofofin, domin al'umman adalai waɗanda suke kiyaye gaskiya
shiga.
26:3 Za ka kiyaye shi da cikakken salama, wanda tunaninsa ya tsaya a kanku.
Domin ya dogara gare ka.
26:4 Ku dogara ga Ubangiji har abada, gama ga Ubangiji Yahweh madawwami ne
ƙarfi:
26:5 Domin ya saukar da waɗanda suka zauna a kan high; Maɗaukakin birni, ya shimfiɗa
kasa; Ya shimfiɗa ta har ƙasa. Ya kawo shi har ma da
kura.
26:6 Ƙafa za ta tattake ta, ko da ƙafafu na matalauta, da matakai
na mabukata.
26:7 Hanyar adali ita ce gaskiya: Kai, Madaidaici, ka auna
hanyar masu adalci.
26:8 I, a cikin hanyar da ka hukunce-hukunce, Ya Ubangiji, mun jira gare ku. da
Burin ranmu ga sunanka ne, da kuma ambatonka.
26:9 Tare da raina na so ku da dare. i, tare da ruhuna
A cikina zan neme ka da wuri, Gama sa'ad da hukuncinka ya cika
duniya, mazaunan duniya za su koyi adalci.
26:10 Bari a nuna alheri ga mugaye, duk da haka ba zai koyi adalci ba.
Zai yi rashin adalci a ƙasar gaskiya, ba kuwa zai gani ba
girman Ubangiji.
26:11 Ya Ubangiji, sa'ad da hannunka aka ɗaga, ba za su gani, amma za su gani.
Ku ji kunya saboda hassadarsu da mutane; I, wutar ka
makiya za su cinye su.
26:12 Ya Ubangiji, za ka ba mu salama, gama kai ma ka aikata dukan mu.
yana aiki a cikin mu.
26:13 Ya Ubangiji Allahnmu, wasu iyayengiji, banda kai, sun mallake mu
Da Kai kaɗai za mu ambaci sunanka.
26:14 Sun mutu, ba za su rayu ba; sun mutu, ba za su yi ba
Ka tashi, saboda haka ka ziyarce su, ka hallaka su, Ka mai da su duka
ƙwaƙwalwar ajiya don halaka.
26:15 Ka ƙara yawan al'umma, Ya Ubangiji, ka ƙara al'umma.
An ɗaukaka ka, Ka yi nisa har zuwa iyakar Ubangiji
ƙasa.
26:16 Ya Ubangiji, a cikin wahala sun ziyarce ka, sun yi addu'a a lokacin da
azabarka ta kasance a kansu.
26:17 Kamar yadda mace mai ciki, wanda ya kusantar da lokacin haihuwa.
tana jin zafi, tana kururuwa cikin zafinta. Haka muka kasance a gabanka, Ya
Ubangiji.
26:18 Mun kasance tare da juna biyu, mun kasance a cikin zafi, muna da kamar dai
fitar da iska; Ba mu yi wani ceto a cikin ƙasa ba;
mazaunan duniya kuma ba su faɗi ba.
26:19 Your matattu za su rayu, tare da gawa na za su tashi.
Ku farka, ku raira waƙa, ku mazauna cikin ƙura, gama raɓanku kamar raɓa ne
Ganye, kuma ƙasa za ta fitar da matattu.
26:20 Ku zo, mutanena, ku shiga cikin ɗakunanku, kuma ku rufe ƙofofinku
Kai: 6oye kanku kamar ɗan lokaci kaɗan, har sai an fusata
zama wuce gona da iri.
26:21 Domin, sai ga, Ubangiji yana fitowa daga wurinsa domin ya azabtar da mazaunan
na duniya saboda muguntarsu: ƙasa kuma za ta bayyana ta
jini, kuma ba zai ƙara rufe ta da aka kashe.