Ishaya
24:1 Sai ga, Ubangiji ya sa duniya ta zama fanko, kuma ya maishe ta kufai
Ya juyar da ita, Ya watsar da mazaunanta.
24:2 Kuma zai kasance, kamar yadda tare da mutane, haka da firist. kamar yadda da
bawa, haka da ubangijinsa; kamar yadda yake da kuyanga, haka ma uwargidanta; kamar yadda
tare da mai saye, don haka tare da mai siyarwa; kamar yadda mai ba da lamuni, haka ma da
mai bashi; kamar yadda yake ga wanda ya ci riba, haka ma wanda ya ba shi riba.
24:3 Ƙasar za a ƙasƙantar da kai, kuma za a lalace, gama Ubangiji
ya faɗi wannan kalma.
24:4 Ƙasa ta yi makoki, kuma ta ɓace, duniya ta lanƙwasa kuma ta bushe
Masu girmankai na duniya sun yi baƙin ciki.
24:5 Duniya kuma an ƙazantar a ƙarƙashin mazaunanta; saboda su
sun ƙetare dokoki, sun canza farillai, sun karya doka
madawwamin alkawari.
24:6 Saboda haka, la'ana ta cinye duniya, da waɗanda suke zaune a cikinta
Sun zama kufai, don haka mazaunan duniya sun ƙone, kaɗan ne
maza suka tafi.
24:7 Sabon ruwan inabi yana makoki, kurangar inabi ta yi rauni, duk masu farin ciki sun yi.
huci
24:8 Murnar tabrets ta ƙare, Hayaniyar masu murna ta ƙare.
murnan garaya ta kare.
24:9 Ba za su sha ruwan inabi da waƙa; abin sha mai ƙarfi zai zama daci
masu sha.
24:10 The birnin rude da aka rushe: kowane gida da aka rufe, cewa babu
mutum zai iya shigowa.
24:11 Akwai kukan ruwan inabi a tituna; duk farin ciki ne duhu, da
Murnar kasa ta tafi.
24:12 A cikin birnin da aka bar kufai, kuma ƙofar da aka buga da
halaka.
24:13 Lokacin da haka zai kasance a tsakiyar ƙasar a cikin mutane, a can
Za su zama kamar girgizar itacen zaitun, da kuma kamar 'ya'yan inabi
idan an gama girkin girki.
24:14 Za su ɗaga muryarsu, za su raira waƙa ga ɗaukakar Ubangiji
Yahweh, za su yi kuka da ƙarfi daga cikin teku.
24:15 Saboda haka, ku ɗaukaka Ubangiji a cikin wuta, da sunan Ubangiji
Allah na Isra'ila a cikin tsibiran teku.
24:16 Daga ƙarshen duniya mun ji songs, ko da daukaka ga
masu adalci. Amma na ce, Ranta, raɗaɗina, kaitona! da
mayaudaran dillalai sun yi ha'inci; i, mayaudara
dillalai sun yi ha'inci sosai.
24:17 Tsoro, da rami, da tarko, suna a kanku, Ya mazaunan
ƙasa.
24:18 Kuma shi zai zama, cewa wanda ya guje wa amo na tsoro
za su fada cikin rami; da wanda ya fito daga tsakiyar birnin
Za a kama rami a cikin tarko, gama tagogin sama a buɗe suke.
Tushen duniya kuma ya girgiza.
24:19 Duniya da aka ruguje, da ƙasa ne mai tsabta narkar da, da
ƙasa tana motsawa sosai.
24:20 Ƙasa za ta koma baya kamar mashayi, kuma za a cire
kamar gida; Laifinsa kuwa zai yi nauyi a kansa.
Za ta fāɗi, ba za ta sāke tashi ba.
24:21 Kuma a wannan rana, Ubangiji zai azabtar da
Rundunar maɗaukaki na Sama, da sarakunan duniya a bisa
duniya.
24:22 Kuma za a tattara, kamar yadda fursunoni aka tattara a cikin
Za a kulle su a kurkuku, bayan kwanaki da yawa kuma za a yi su
a ziyarta.
24:23 Sa'an nan watã za a kunyata, kuma rãnã kunya, sa'ad da Ubangijin halittu.
Runduna za su yi mulki a Dutsen Sihiyona, da Urushalima, da gabansa
magabata na daukaka.