Ishaya
23:1 Nawayar Taya. Ku yi kuka, ku jiragen ruwa na Tarshish; domin ta lalace, haka
cewa babu gida, babu shiga: daga ƙasar Kittim ne
wahayi zuwa gare su.
23:2 Ku yi shiru, ku mazaunan tsibirin; Kai 'yan kasuwan Sidon,
waɗanda suka haye teku, sun cika.
23:3 Kuma a gefen manyan ruwaye, irin Sihor, girbin kogin, ita ce
kudaden shiga; kuma ita ce tallar al'ummai.
23:4 Ki ji kunya, Ya Sidon: gama teku ya yi magana, da ƙarfi
teku, yana cewa, 'Ba na haihuwa, ko haihuwa, kuma ba ni
ku ciyar da samari, kada kuma ku renon budurwai.
23:5 Kamar yadda a cikin rahoton game da Misira, don haka za su yi baƙin ciki a cikin
rahoton Taya.
23:6 Ku haye zuwa Tarshish; Ku yi kuka, ya ku mazaunan tsibirin.
23:7 Wannan shi ne birnin ku farin ciki, wanda tsohon zamanin da? nata
Ƙafafu za su ɗauke ta daga nesa don zama.
23:8 Wane ne ya riƙi wannan shawara a kan Taya, birni mai kambi, wanda
'Yan kasuwa sarakuna ne, masu fataucin su ne masu daraja
duniya?
23:9 Ubangiji Mai Runduna ya yi nufin shi, don ƙazantar da girman kai na dukan ɗaukaka, kuma
Don a wulakanta dukan masu daraja na duniya.
23:10 Ku haye cikin ƙasarku kamar kogi, Ya 'yar Tarshish
karin karfi.
23:11 Ya miƙa hannunsa bisa teku, ya girgiza mulkoki: Ubangiji
Ya ba da doka a kan birnin 'yan kasuwa, a hallaka birnin
masu ƙarfi daga ciki.
23:12 Sai ya ce, "Ba za ka ƙara farin ciki, Ya ke da aka zalunta budurwa.
'yar Zidon: tashi, haye zuwa Kittim; can kuma za ku
babu hutawa.
23:13 Dubi ƙasar Kaldiyawa; Mutanen nan ba su kasance ba, sai Assuriya
Ya kafa ta ga mazauna jeji, Sun kafa hasumiyai
daga gare ta, sun ɗaga gidãjenta. Shi kuwa ya lalatar da ita.
23:14 Ku yi kuka, ku jiragen ruwa na Tarshish, Gama ƙarfinku ya lalace.
23:15 Kuma a wannan rana, Taya za a manta
shekara saba'in, bisa ga zamanin sarki ɗaya: bayan ƙarshen
Taya shekara saba'in za ta raira waƙa kamar karuwa.
23:16 Ka ɗauki garaya, ka zaga cikin birni, ka karuwa da aka manta.
Ku yi waƙa mai daɗi, ku raira waƙoƙi da yawa, domin a tuna da ku.
23:17 Kuma bayan ƙarshen shekara saba'in, Ubangiji
Za ta ziyarci Taya, za ta koma ga hayarta, za ta aikata
fasikanci da dukan mulkokin duniya a kan fuskar da
ƙasa.
23:18 Kuma ta fatauci da ta ijara za su zama tsarki ga Ubangiji
kada a adana ko a ajiye; gama cinikinta zai kasance a gare su
Ku zauna a gaban Ubangiji, don ku ci ƙoshi, da tufafi masu ɗorewa.