Ishaya
11:1 Kuma a can zai fito da sanda daga kara na Jesse, da wani reshe
Za su tsiro daga tushensa.
11:2 Kuma Ruhun Ubangiji zai zauna a kansa, Ruhun hikima da
fahimta, ruhun shawara da ƙarfi, ruhun ilimi
da tsoron Ubangiji;
11:3 Kuma za su sa shi mai saurin fahimta a cikin tsoron Ubangiji
Ba zai yi hukunci bisa ga idanunsa ba, ba zai tsauta bayan haka ba
jin kunnuwansa:
11:4 Amma da adalci zai yi wa matalauta hukunci, da kuma tsauta da ãdalci
ga masu tawali'u na duniya: kuma zai bugi ƙasa da sanda na
Bakinsa, da numfashin leɓunsa zai kashe mugaye.
11:5 Kuma adalci zai zama abin ɗamara na ƙugiya, da aminci
igiyar daurinsa.
11:6 Kerkeci kuma zai zauna tare da ɗan rago, da damisa kuma za su kwanta
tare da yaro; da maraƙi da ɗan zaki da kitso tare.
ƙaramin yaro zai jagorance su.
11:7 Kuma saniya da bear za su ciyar; 'Ya'yansu za su kwanta
Zaki kuma zai ci ciyawa kamar sa.
11:8 Kuma tsotsa yaro zai yi wasa a kan ramin asp, da wanda aka yaye
Yaro zai ɗora hannunsa a kan kogon kyankyasai.
11:9 Ba za su cutar da ko halaka a cikin dukan tsattsarkan dutsena, domin duniya
Za su cika da sanin Ubangiji, Kamar yadda ruwaye suka rufe teku.
11:10 Kuma a wannan rana akwai wani tushen Yesse, wanda zai tsaya ga wani
alamar mutane; Al'ummai za su nemi zuwa gare ta, kuma za su huta
ku daukaka.
11:11 Kuma a wannan rana, Ubangiji zai kafa hannunsa
a karo na biyu don dawo da sauran mutanensa, wanda zai
a bar, daga Assuriya, kuma daga Masar, kuma daga Patros, kuma daga Kush,
kuma daga Elam, kuma daga Shinar, kuma daga Hamat, kuma daga tsibirin
teku.
11:12 Kuma zai kafa wata alama ga al'ummai, kuma za su tattara
Waɗanda aka kora daga Isra'ila, ku tattaro waɗanda suka warwatse na Yahuza daga cikin Ubangiji
kusurwoyi hudu na duniya.
11:13 Har ila yau, hassada na Ifraimu za ta tafi, da maƙiyan Yahuza
Za a datse, Ifraimu ba za su yi kishin Yahuza ba, Yahuza kuma ba za ta yi baƙin ciki ba
Ifraimu.
11:14 Amma za su tashi a kan kafadu na Filistiyawa wajen wajen
yamma; Za su washe mutanen gabas tare, Za su kwashe nasu
hannun Edom da Mowab. Ammonawa kuwa za su yi musu biyayya.
11:15 Kuma Ubangiji zai halakar da harshen tekun Masar. kuma
Da iskarsa mai ƙarfi zai girgiza hannunsa bisa kogin, ya yi
Ka buge ta a cikin koguna bakwai, ka sa mutane su haye sandararriyar takalmi.
11:16 Kuma za a yi wata babbar hanya ga sauran mutanensa, wanda zai
a bar, daga Assuriya; kamar yadda ya kasance ga Isra'ila a ranar da ya zo
daga ƙasar Masar.