Ishaya
8:1 Ubangiji kuma ya ce mini: "Ɗauki babban littafi, ka rubuta a ciki."
da alƙalamin mutum game da Mahershalalhashbaz.
8:2 Kuma na ɗauki amintattu shaidu a gare ni, Uriya firist, da
Zakariya ɗan Yeberekiya.
8:3 Sai na tafi wurin annabiya. Ta kuwa yi ciki, ta haifi ɗa. Sannan
Ubangiji ya ce mini, ka kira sunansa Mahershalal-hashbaz.
8:4 Domin kafin yaro ya sami ilmi ya yi kuka, Ubana, da na
Uwa, da dukiyar Dimashƙu, da ganimar Samariya
tafi gaban Sarkin Assuriya.
8:5 Ubangiji kuma ya yi magana da ni kuma, yana cewa.
8:6 Domin mutanen nan sun ƙi ruwan Shiloa, wanda ke tafiya a hankali.
Ku yi murna da Rezin da ɗan Remaliya.
8:7 Yanzu saboda haka, sai ga, Ubangiji ya kawo musu ruwayen Ubangiji
kogi, mai ƙarfi da yawa, har da Sarkin Assuriya, da dukan ɗaukakarsa
Zai haye bisa dukan magudanan ruwa, Ya haye dukan bankunansa.
8:8 Kuma zai ratsa ta cikin Yahuza. zai malala ya haye, zai yi
kai har zuwa wuyansa; Miƙewar fikafikansa za su cika
Fadin ƙasarka, ya Immanuwel.
8:9 Haɗa kanku, Ya ku mutane, kuma za a karye ku. kuma
Ku kasa kunne, dukanku na ƙasashe masu nisa: ku ɗaure kanku, za ku kasance
karyewa; Ku ɗaure kanku, za a farfashe ku.
8:10 Yi shawara tare, kuma shi zai zama banza. faɗi kalmar, kuma
ba za ta tsaya ba, gama Allah yana tare da mu.
8:11 Gama Ubangiji ya yi magana da ni da wani ƙarfi hannun, kuma ya umurce ni da cewa
Kada in bi tafarkin mutanen nan, in ce,
8:12 Kada ku ce, 'A confederacy, ga dukan waɗanda wannan jama'a za su ce, A
tarayya; Kada ku ji tsoronsu, kuma kada ku ji tsoro.
8:13 tsarkake Ubangiji Mai Runduna kansa; Kuma bari ya zama abin tsoro ku, kuma bari
Shi ya zama abin tsoro.
8:14 Kuma ya za su zama Wuri Mai Tsarki; amma ga dutsen tuntuɓe da ga a
Dutsen hargitsi ga dukan jama'ar Isra'ila, domin tsari da tarko
zuwa ga mazaunan Urushalima.
8:15 Kuma da yawa daga cikinsu za su yi tuntuɓe, kuma su fāɗi, kuma za a karye, kuma su kasance
tarko, kuma a kama.
8:16 Ku ɗaure shaida, hatimi Shari'a a cikin almajirana.
8:17 Kuma zan jira Ubangiji, wanda ya ɓoye fuskarsa daga Haikalin
Yakubu, ni kuwa zan neme shi.
8:18 Sai ga, ni da 'ya'yan da Ubangiji ya ba ni su ne ga alamu da
Ga abubuwan al'ajabi a Isra'ila daga wurin Ubangiji Mai Runduna, wanda yake zaune a dutse
Sihiyona.
8:19 Kuma a lõkacin da suka ce muku, "Ku nẽmi ga waɗanda suka sani
ruhohi, da masu sihiri masu leƙen asiri, da masu gunaguni: bai kamata a
mutane suna neman Allahnsu? ga mai rai ga matattu?
8:20 Zuwa ga shari'a da kuma shaida, idan ba su yi magana bisa ga wannan
Maganar, domin babu haske a cikinsu.
8:21 Kuma za su ratsa ta cikinta, da tsananin yunwa da yunwa
su zo, cewa idan sun ji yunwa, za su yi baƙin ciki
da kansu, kuma suka zagi sarkinsu da Allahnsu, da kuma duba sama.
8:22 Kuma za su dubi duniya; sai ga wahala da duhu.
Dimncin baƙin ciki; Kuma a kora su zuwa ga duhu.