Ishaya
7:1 Kuma shi ya faru a zamanin Ahaz, ɗan Yotam, ɗan
Azariya, Sarkin Yahuza, Rezin Sarkin Suriya, da Feka ɗan
Remaliya, Sarkin Isra'ila, ya haura zuwa Urushalima don ya yi yaƙi da ita.
amma ya kasa yin nasara a kansa.
7:2 Kuma aka faɗa wa gidan Dawuda, yana cewa, "Siyariya ne confederate da
Ifraimu. Kuma zuciyarsa ta girgiza, da zuciyar jama'arsa, kamar yadda
Bishiyoyin itace suna motsawa da iska.
7:3 Sa'an nan Ubangiji ya ce wa Ishaya: "Fita yanzu ka sadu da Ahaz, da kuma
Shearjashub ɗanka, a ƙarshen mashigar ruwan tafki na sama a cikin
babbar hanyar filin mai cikawa;
7:4 Kuma ka ce masa: "Ku kula, kuma ku yi shiru. Kada ku ji tsoro, kuma kada ku kasance
suma ga wutsiyoyi biyu na waɗannan kayan wuta na shan taba, don
zafin fushin Rezin da Suriya, da na ɗan Remaliya.
7:5 Domin Suriya, Ifraimu, da ɗan Remaliya, sun riƙi mugun shawara
a kanku, yana cewa,
7:6 Bari mu haura da Yahuza, kuma mu sãme shi, kuma bari mu yi ƙeta a cikinta
a gare mu, kuma ya naɗa sarki a tsakiyarta, ɗan Tabeal.
7:7 Ni Ubangiji Allah na ce, 'Ba za ta tsaya ba, kuma ba za ta kai ga
wuce.
7:8 Domin shugaban Syria ne Dimashƙu, kuma shugaban Dimashƙu ne Rezin;
A cikin shekara sittin da biyar za a karya Ifraimu
ba mutane ba.
7:9 Kuma shugaban Ifraimu ne Samariya, kuma shugaban Samariya ne
Dan Remaliya. Idan ba za ku yi imani ba, to, ba za ku kasance ba
kafa.
7:10 Ubangiji kuma ya sāke magana da Ahaz, yana cewa.
7:11 Ka tambayi Ubangiji Allahnka alama. tambaye shi ko a cikin zurfi, ko a ciki
tsawo a sama.
7:12 Amma Ahaz ya ce, "Ba zan tambaya, kuma ba zan gwada Ubangiji.
7:13 Sai ya ce: "Ku ji yanzu, ya gidan Dawuda. Ashe karamin abu ne gare ku
Don gajiyar da mutane, amma za ku gaji da Allahna kuma?
7:14 Saboda haka, Ubangiji kansa zai ba ku wata alama. Ga shi, budurwa za ta
yi juna biyu, ta haifi ɗa, za ta sa masa suna Immanuwel.
7:15 Man shanu da zuma zai ci, domin ya sani ya ƙi mugunta, kuma
zabi mai kyau.
7:16 Domin kafin yaron ya san ya ƙi mugunta, kuma ya zaɓi mai kyau.
Ƙasar da kuke ƙi, sarakunanta biyu za su rabu da su.
7:17 Ubangiji zai kawo muku, kuma a kan jama'arka, kuma a kan ku
gidan uba, kwanakin da ba su zo ba, tun daga ranar Ifraimu
ya tashi daga Yahuza; ko da Sarkin Assuriya.
7:18 Kuma shi zai faru a wannan rana, Ubangiji zai yi kuka
tashi da yake a cikin iyakar kogin Masar, da kuma ga
kudan zuma da ke cikin ƙasar Assuriya.
7:19 Kuma za su zo, kuma za su huta dukansu a cikin kufai kwaruruka.
Kuma a cikin ramukan duwatsu, da kan dukan ƙayayuwa, da dukan kurmi.
7:20 A wannan rana Ubangiji zai aske da reza da aka hayar, wato.
Tare da su a hayin kogi, da Sarkin Assuriya, da kai, da gashi
na ƙafafu: kuma zai cinye gemu.
7:21 Kuma a wannan rana, wani mutum zai ciyar da yaro
saniya, da tumaki biyu;
7:22 Kuma shi zai faru, saboda yawan madara da za su
Ba zai ci man shanu, gama man shanu da zuma kowa zai ci wannan
An bar shi a cikin ƙasa.
7:23 Kuma shi zai faru a wannan rana, cewa kowane wuri zai zama, inda
Akwai kurangar inabi dubu na azurfa dubu, zai zama
ga sarƙaƙƙiya da ƙaya.
7:24 Tare da kibau da bakuna, mutane za su zo wurin; saboda duk ƙasar
Za su zama sarƙaƙƙiya da ƙaya.
7:25 Kuma a kan dukan tuddai da za a tono tare da mattock, akwai ba
Ku zo wurin tsoron sarƙaƙƙiya da sarƙaƙƙiya, amma za ta zama ga Ubangiji
masu aika da shanu, kuma domin tattake wasu ƙananan dabbõbi.