Ishaya
1:1 Wahayin Ishaya, ɗan Amoz, wanda ya gani a kan Yahuza da
Urushalima a zamanin Azariya, Yotam, Ahaz, da Hezekiya, sarakunan na
Yahuda.
1:2 Ji, ya sammai, kuma ku kasa kunne, ya duniya: gama Ubangiji ya faɗa.
'Ya'ya, sun ciyar da yara, sun tayar mini.
1:3 Saji ya san mai shi, jaki kuma ya san ɗakin maigidansa, amma Isra'ila ya san
Ba su sani ba, mutanena ba su kula ba.
1:4 Ah al'umma mai zunubi, jama'ar da aka ɗora wa zalunci, zuriyar azzalumai.
'Ya'yan da suke ɓarna, sun rabu da Ubangiji, sun rabu da su
Suka tsokani Mai Tsarki na Isra'ila, sun koma baya.
1:5 Me ya sa za a sake buge ku? za ku ƙara yin tawaye: da
Dukan kai ba shi da lafiya, duk zuciyar kuma ta suma.
1:6 Daga tafin ƙafa har zuwa kai, babu lafiya a ciki
shi; amma raunuka, da raunuka, da gyambo, ba su kasance ba
Rufe, ba a ɗaure, ba a gyare-gyare da man shafawa ba.
1:7 Ƙasarku ta zama kufai, An ƙone garuruwanku da wuta.
Baƙi sun cinye ta a gabanku, ta zama kufai, kamar rugujewa
da baki.
1:8 Kuma 'yar Sihiyona aka bar kamar gida a gonar inabinsa, kamar masauki
A cikin lambun cucumbers, kamar birni da aka kewaye.
1:9 Sai dai Ubangiji Mai Runduna ya bar mana kaɗan kaɗan, mu
Da ya zama kamar Saduma, da kuma mun zama kamar Gwamrata.
1:10 Ku ji maganar Ubangiji, ku sarakunan Saduma. ku saurari dokar
Allahnmu, ya ku mutanen Gwamrata.
1:11 To, abin da dalilin ne da yawa na hadayunku a gare ni? in ji mai
Yahweh: Na cika da hadayun ƙonawa na raguna, Da kitsen tumaki
namomin jeji; Ba na jin daɗin jinin bijimai, ko na 'yan raguna, ko na naman shanu
ya awaki.
1:12 Lokacin da kuka zo ku bayyana a gabana, wanda ya nemi wannan a hannunku.
don taka kotuna?
1:13 Kada ku ƙara kawo hadaya ta banza; Turare abin ƙyama ne a gare ni; sabuwa
watanni da Asabar, da kiran taro, ba zan iya kawar da su ba; shi ne
zalunci, har ma da babban taro.
1:14 Sabbin watanninku da idodinku, raina ya ƙi
wahala a gare ni; Na gaji da ɗaukar su.
1:15 Kuma idan kun shimfiɗa hannuwanku, Zan ɓoye idanuna daga gare ku.
I, sa'ad da kuke yin addu'a da yawa, ba zan ji ba: hannuwanku cike suke
jini.
1:16 Wanke ku, tsarkake ku; Ka kawar da munanan ayyukanku daga gabani
idanuna; ku daina aikata mugunta;
1:17 Koyi yin kyau; ku nemi hukunci, ku taimaki waɗanda ake zalunta, ku yi wa waɗanda aka zalunta hukunci
mara uba, roƙo ga gwauruwa.
1:18 Ku zo yanzu, kuma bari mu yi tunani tare, in ji Ubangiji: ko da zunubanku
Za su zama kamar mulufi, za su zama fari kamar dusar ƙanƙara; ko da yake suna ja kamar
m, za su zama kamar ulu.
1:19 Idan kun yarda kuma ku yi biyayya, za ku ci albarkar ƙasar.
1:20 Amma idan kun ƙi, kuka tayar, za a cinye ku da takobi
bakin Ubangiji ne ya faɗa.
1:21 Ta yaya birni mai aminci ya zama karuwa! yana cike da hukunci;
adalci ya tabbata a cikinta; amma yanzu masu kisan kai.
1:22 Azurfarki ta zama ƙazanta, ruwan inabinki ya gauraye da ruwa.
1:23 Shugabanninku 'yan tawaye ne, abokan ɓarayi kuma
Kyauta, suna bin lada: Ba su hukunta marayu.
Haka kuma maganar matar da mijinta ya mutu ba ta zo musu ba.
1:24 Saboda haka, in ji Ubangiji, Ubangiji Mai Runduna, Maɗaukaki na Isra'ila.
Oh, zan rabu da ni daga abokan gābana, In rama mani fansa a kan maƙiyana.
1:25 Kuma zan juyo da hannuna a kanku, kuma zan share dattin ku.
cire duk kwano.
1:26 Kuma zan mayar da alƙalanka kamar yadda a farkon, da mashawarta kamar yadda a
farkon: daga baya za a kira ku, Birnin
adalci, amintaccen birni.
1:27 Sihiyona za a fanshe da shari'a, kuma ta tuba tare da
adalci.
1:28 Kuma halakar da azzalumai da na masu zunubi za su kasance
Waɗanda suka rabu da Ubangiji za a hallaka su tare.
1:29 Gama za su ji kunyar itatuwan oak da kuka so, ku
Za su ji kunya saboda gidajen Aljannar da kuka zaɓa.
1:30 Gama za ku zama kamar itacen oak wanda ganye ya bushe, kuma kamar lambun da yake da shi
babu ruwa.
1:31 Kuma mai ƙarfi zai zama kamar ja, kuma wanda ya yi shi kamar walƙiya, kuma su
Dukansu biyu za su ƙone tare, ba kuwa wanda zai kashe su.