Yusha'u
1:1 Maganar Ubangiji wanda ya zo wa Yusha'u, ɗan Biyeri, a cikin kwanaki
na Azariya, da Yotam, da Ahaz, da Hezekiya, sarakunan Yahuza, da kuma a zamanin
na Yerobowam ɗan Yowash, Sarkin Isra'ila.
1:2 Mafarin maganar Ubangiji ta wurin Yusha'u. Sai Ubangiji ya ce
Yusha'u, ka tafi, ka auro maka matar karuwanci, 'ya'yan karuwanci.
Gama ƙasar ta yi karuwanci mai girma, ta rabu da Ubangiji.
1:3 Sai ya tafi ya auri Gomer, 'yar Diblaim. wanda ya yi ciki, kuma
ta haifa masa ɗa.
1:4 Sai Ubangiji ya ce masa: "Ka raɗa masa suna Yezreyel. har yanzu kadan
yayin da, kuma zan rama jinin Yezreyel a kan gidan Yehu.
kuma zai sa a daina mulkin gidan Isra'ila.
1:5 Kuma a wannan rana, zan karya bakan
Isra'ila a kwarin Yezreyel.
1:6 Kuma ta sake yin ciki, kuma ta haifi 'ya mace. Sai Allah ya ce masa.
Ku kira sunanta Loruhama, gama ba zan ƙara jinƙai ga gidan ba
Isra'ila; Amma zan tafi da su sarai.
1:7 Amma zan ji tausayin mutanen Yahuza, kuma zan cece su ta wurin Ubangiji
Ubangiji Allahnsu, kuma ba zai cece su da baka, ko da takobi, ko da da
yaƙi, da dawakai, ko da mahayan dawakai.
1:8 Yanzu a lokacin da ta yaye Loruhama, ta yi ciki, kuma ta haifi ɗa.
1:9 Sa'an nan Allah ya ce, "Ku raɗa masa suna Loammi, gama ku ba mutanena ba ne
ba zai zama Allahnku ba.
1:10 Amma duk da haka adadin 'ya'yan Isra'ila zai zama kamar yashi na Ubangiji
teku, wanda ba a iya aunawa ko ƙidaya; kuma zai kasance.
cewa a wurin da aka ce musu, ku ba mutanena ba ne.
can za a ce musu, ku 'ya'yan Allah Rayayye ne.
1:11 Sa'an nan za a tattara 'ya'yan Yahuza da na Isra'ila
Sai su naɗa wa kansu shugaba ɗaya, su fito daga ciki
Ƙasar, gama ranar Yezreyel za ta yi girma.